Corola atit bật chìa khóa là quạt chạy

oanhthoa
Bình luận: 47Lượt xem: 6,297

trungtamhasc

Tài xế O-H
hôm nay xưởng e có con Atit 2005 vào xưởng với tình trạng là quạt gió làm mát động cơ chạy hết tốc độ, e kiểm tra thì k thấy đấu tắt gì(k đấu theo chìa khóa điện), nhưng cứ khi bật chìa khóa cái là quạt làm mát chạy. e đã đổi rơle khác nhưng vẫn k được, e kiểm tra cảm biến nhiệt độ nước(cắm máy xem data thì báo 86 độ c) vẫn bình thường. máy vẫn nổ bình thường, điều hòa vẫn mát. áp xuất gã vẫn bình thường. mong các cao nhân chém giúp để mai e còn chiến tiếp cá bác ạ
nếu ma như vậy cụ thử đổi con hộp khác xem thế nào, có lần tôi cũng gặp như cụ rồi

Chi_Duong

Tài xế O-H
con này hộp khuyêch đại ac cũng điều khiển quạy bác a. e rút rắc hộp ac thì quâ

e cũng chưa hiểu cái công tắc này làm việc thế nào. e thấy rút rắc ra thì điều hòa vẫn chạy và vẫn mát bác ạ. có gì mong các bác giúp đỡ. nhà cháu đang định thay hộp điều khiển điều hòa. e cũng muốn biết nguyên nhân sao nó chết. chứ thay vào nó lại chết nữa thì ăn to. chắc phải có cái gì sai nó mới bị thế mà e vẫn chưa tìm ra nguyên nhân.
[MERGETIME="1421672315"][/MERGETIME]

nghĩa là khi đó nó đóng âm cho 2 con rowle quạt ah bác.
Em thấy bác nhầm lẫn thế nào ấy chứ...rút giắc công tắc áp suất ga 4 dây ở phía cao áp ra rồi thì làm sao mà điều hòa vẫn chạy, vẫn mát đc??? Rất mong tin bác chủ thớt :D

oanhthoa

Tài xế O-H
Em thấy bác nhầm lẫn thế nào ấy chứ...rút giắc công tắc áp suất ga 4 dây ở phía cao áp ra rồi thì làm sao mà điều hòa vẫn chạy, vẫn mát đc??? Rất mong tin bác chủ thớt :D
xe nó là xe nhà nước, nó còn đang trình báo với xếp. mấy hôm nữa mới vào thay cụ a.

oanhthoa

Tài xế O-H
chào các bác, hôm nay xe đã vào xưởng và đã thay công tắc áp suất ga. và e nó đã hết bệnh. cảm ơn các bác đã giúp đỡ e nhiều.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên