corolla 2003 bị cảm nắng

H
Bình luận: 60Lượt xem: 4,855

tuanneo0811

Tài xế O-H
bệnh của hộp đen nhiều lúc oái oăm lắm các cụ ạ, nhiều con đi mưa bị, đi vô vũng nước bị... còn bình thường thì ô sờ kê, lỗi vật lý thì xử lý nhanh chứ lỗi phần mềm, nhảy chương trình bên trong ko biết thì chỉ có nước thay, mà vô mấy anh hảng là các anh ấy có bài thay cả cụm nắm. thế nên em đi sửa hộp rất thích gặp mấy anh hãng làm chết hộp của khách, nhìn các anh đến là tội nhưng vẫn phải chém cho chừa :v

banbe12c4

Tài xế O-H
Tình hình là em có làm một e Corolla 2002 động cơ 2NZ-FE bệnh thì xử lý xong rồi nhưng thấy thú vị quá đưa nên đây mọi người thử chẩn đoán xem sao.
Tiền thân của nó thì chạy taxi, khách mua lại chạy gia đình. Khách mang xe đến tả bệnh như sau cứ đỗ trời nắng thì khoảng 20 phút là bị cảm ra đề lại thì không nổ nữa, đẩy vào chỗ mát để một lúc đề lại nổ liền. e kiểm tra thử thì đúng là như vậy, test xe báo lỗi p0135: cảm biến oxy, p0500: cảm biến tốc độ xe, p1315: mạch đánh lửa, p1656: mạch OCV. e đã kiểm tra điện và xăng và những vấn đề liên quan đến lỗi xuất ra, nguồn và mass hộp đầy đủ. mọi người thủ giả vờ tư vấn xem e nó bị sao nhé.
không hiểu

hondacuper

Tài xế O-H
cụ cuper ơi sao điểm của cụ ít thế?chắc bị mấy con xe đức vặt hết rùi ah? hehe
vâng bác ạ, thằng đức nó dã man thế đấy, cũng may là chưa phải cầm sổ đỏ bác ạ[DOUBLEPOST=1405348912,1405348856][/DOUBLEPOST]
khi trời nắng đề động cơ có yếu ko cụ
áp suất buồng đốt đủ, máy đề tua tit mù cụ ạ[DOUBLEPOST=1405348952][/DOUBLEPOST]
Cụ cho hỏi thêm, khi nổ thì báo.lỗi mạch đánh lửa máy 4, vậy máy 4 ko đánh lửa hay thế nào ?
ns chỉ báo lỗi mạch đánh lửa ko báo máy nào cả bác ạ

Ferrari599

Tài xế O-H
vâng bác ạ, thằng đức nó dã man thế đấy, cũng may là chưa phải cầm sổ đỏ bác ạ[DOUBLEPOST=1405348912,1405348856][/DOUBLEPOST]
áp suất buồng đốt đủ, máy đề tua tit mù cụ ạ[DOUBLEPOST=1405348952][/DOUBLEPOST]
ns chỉ báo lỗi mạch đánh lửa ko báo máy nào cả bác ạ
e củng hiểu cảnh của cụ.đầu mùa giải đánh to thì ra đê hết. cuối mùa giải thì còn mấy lít xăng cặn đánh trúng củng chả ăn thua cụ ah?thôi để chờ mấy năm nửa phục thù cụ ah?
THÙ NÀY KHÔNG TRẢ THIÊN HẠ NÓ CƯỜI

hondacuper

Tài xế O-H
e củng hiểu cảnh của cụ.đầu mùa giải đánh to thì ra đê hết. cuối mùa giải thì còn mấy lít xăng cặn đánh trúng củng chả ăn thua cụ ah?thôi để chờ mấy năm nửa phục thù cụ ah?
THÙ NÀY KHÔNG TRẢ THIÊN HẠ NÓ CƯỜI
ko WC thì vô địch châu âu, ngoại hạng, V-league... phong trào độ từ nay trên forum tôi dám chắc rôm với các giải lắm, hi vọng gỡ được mấy căn nhà cụ ạ, mùa này đầu tư để mùa sau bội thu. mà hình như tôi thấy mùa này cụ cũng bết hay sao ý.

Ferrari599

Tài xế O-H
ko WC thì vô địch châu âu, ngoại hạng, V-league... phong trào độ từ nay trên forum tôi dám chắc rôm với các giải lắm, hi vọng gỡ được mấy căn nhà cụ ạ, mùa này đầu tư để mùa sau bội thu. mà hình như tôi thấy mùa này cụ cũng bết hay sao ý.
mùa này e củng ra đê suốt cụ ah? toàn phải gọi cứu viện.sắp tới có cả cá độ ngoại hạng hả cụ?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em gap benh nay vai lan tren vios .thay bugu roi ve sinh giac ecu la het benh .[DOUBLEPOST=1405359800,1405359580][/DOUBLEPOST]
cu nay rat hay bat be anh em .k hay lam
Hì, bác thông cảm đi, chẳng có ý gì đâu. Khổ nỗi, cái tính tôi nó thế, không hiểu, sẽ có nghĩ, nhưng nghĩ không ra thì phải hỏi, chứ không biết thì trong người cũng bứt rứt lắm. Đấy là về phần tôi.
Còn về phần các bác, tôi nghĩ rằng, các bác biết hết những điều các bác nói, nên tôi mới dám hỏi thôi. Chứ trong bụng không hề có ý đá xoáy như ông Cù trọng xoay đâu.
Tôi hỏi, các bác nói, tôi được lợi vì thêm hiểu biết, các bác hưởng lợi vì tăng thêm sự uy tín khi cả làng thấy các bác làm được, nói được. Cả 2 bên đều có lợi.
Như vậy, tôi bắt bẻ là tốt, là hay mà!
Bác không được giận tôi đâu đấy

oto16ahn

Tài xế O-H
Hì, bác thông cảm đi, chẳng có ý gì đâu. Khổ nỗi, cái tính tôi nó thế, không hiểu, sẽ có nghĩ, nhưng nghĩ không ra thì phải hỏi, chứ không biết thì trong người cũng bứt rứt lắm. Đấy là về phần tôi.
Còn về phần các bác, tôi nghĩ rằng, các bác biết hết những điều các bác nói, nên tôi mới dám hỏi thôi. Chứ trong bụng không hề có ý đá xoáy như ông Cù trọng xoay đâu.
Tôi hỏi, các bác nói, tôi được lợi vì thêm hiểu biết, các bác hưởng lợi vì tăng thêm sự uy tín khi cả làng thấy các bác làm được, nói được. Cả 2 bên đều có lợi.
Như vậy, tôi bắt bẻ là tốt, là hay mà!
Bác không được giận tôi đâu đấy
hnao rảnh em mang cái cây lái điện của Moning Bác xem có sửa đc k giúp em với nhé.em định thanh lý cả bộ giúp chủ xe

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên