County mắc bệnh lạ về quạt gió

antrungan
Bình luận: 16Lượt xem: 4,329

antrungan

Tài xế O-H
em county vào xưởng dàn lạnh trên có 3 quạt thì 1 quạt chết , 2 quạt còn lại thì quay bình thường nhưng bật lên số 3 thì lại lại quay yếu như số 1 ( các số khác vẫn bt ) , e kiểm tra thì tìm ra con bị chết kia là do role , khi quạt đó chạy thì bật các số chạy ngon , nhưng 2 quạt kia vẫn bị số 3 yếu như số 1 , e đã đổi trở , đổi role mà vẫn ko được , em ít làm dòng xe này , bác nào đã mắc qua bệnh này chia xẻ em với . Thân !

dothaoyt.na

Tài xế O-H
em county vào xưởng dàn lạnh trên có 3 quạt thì 1 quạt chết , 2 quạt còn lại thì quay bình thường nhưng bật lên số 3 thì lại lại quay yếu như số 1 ( các số khác vẫn bt ) , e kiểm tra thì tìm ra con bị chết kia là do role , khi quạt đó chạy thì bật các số chạy ngon , nhưng 2 quạt kia vẫn bị số 3 yếu như số 1 , e đã đổi trở , đổi role mà vẫn ko được , em ít làm dòng xe này , bác nào đã mắc qua bệnh này chia xẻ em với . Thân !
cụ tháo công tắc gạt xem nó tiếp xúc tốt không?
kiểm tra giắc căm cầu chì có lỏng không nhé!

24.july

Tài xế O-H
Bác nên phân đoạn mạch điện và đo điện áp tới từng quạt.
Lỗi quạt vẫn chạy mà lại chạy yếu thì cũng có thể là tiếp điện, tiếp mass không tốt cũng có mà.

cuongminh

Tài xế O-H
Cụ đã kiểm tra 3 cái rơ le 4 chân nhỏ bên cạnh chưa.1 cái là dùng đóng lóc,còn 2 cái còn lại cụ kiểm tra xem nó thế nào.:)

conghiep

Tài xế O-H
hiện tượng này lạ đấy nhưng không sao bác đọc kĩ lại mạch nhé nguyên lý làm việc của nó là ra bệnh ngay tham khảo mạch điện điều hòa đó bác
[MERGETIME="1430931621"][/MERGETIME]
images (3).jpg

[MERGETIME="1430931634"][/MERGETIME]
images (3).jpg

[MERGETIME="1430931645"][/MERGETIME]
images (3).jpg

antrungan

Tài xế O-H
Cụ cho hỏi xe đời bao nhiêu ạ? county xịn hay giả cầy ạ? bởi vì nó khác nhau đấy?
Hàng xịn bác ạ. Xe đời 2011.
Cụ đã kiểm tra 3 cái rơ le 4 chân nhỏ bên cạnh chưa.1 cái là dùng đóng lóc,còn 2 cái còn lại cụ kiểm tra xem nó thế nào.:)
Em nó có 6 rơle.bên cạnh dàn lạnh. 3 em vàng 3 em đen. E đã đảo rơle. Vẫn thế.
[MERGETIME="1430962607"][/MERGETIME]
Cụ cho hỏi xe đời bao nhiêu ạ? county xịn hay giả cầy ạ? bởi vì nó khác nhau đấy?
Hàng xịn bác ạ. Xe đời 2011.
Em nó có 6 rơle.bên cạnh dàn lạnh. 3 em vàng 3 em đen. E đã đảo rơle. Vẫn thế.
[MERGETIME="1430962719"][/MERGETIME]
hiện tượng này lạ đấy nhưng không sao bác đọc kĩ lại mạch nhé nguyên lý làm việc của nó là ra bệnh ngay tham khảo mạch điện điều hòa đó bác
[MERGETIME="1430931621"][/MERGETIME]
E ít làm dòng này các bác chỉ giáo với
[MERGETIME="1430962896"][/MERGETIME]
2 lần gặp bệnh này thì cả 2 lần đều bị thiếu mass ,lần này không biết bị gì :)
Bác làm mấy lần đó nó bị thiếu mát khu vực nào để e khoanh vùng kiểm tra
[MERGETIME="1430963255"][/MERGETIME]
Giờ thì 1 quạt bên phụ chạy các tốc độ bt , chỉ có quạt giữa và bên lái bật số 3 chạy như số 1, em ngi trở đã đảo sang con chạy ngon vẫn thế. Con này chưa bung sửa chữa gì cả. Em phá trinh nó mới khoai chứ

huynhanhviet

Tài xế O-H
conty 24 ghế theo mình biết.
1. đầu tiên bạn rút phít quạt đưa điện từ bình vào 3 quạt coi có chạy bình thường không.
2. lấy đèn thử,thử 3 phít moto quạt có lửa không.(phải rút 3 phít để lửa không thông qua moto) vì 3 moto sẽ có lửa chờ tại moto
3. rồi bạn mở số 4 trước thử bằng đèn thử xem 3 phít moto có lửa và mát không(nhớ là không cắm phít vào moto) nếu không có mát xem lại role
4 .rồi tiếp tới số 3 cũng vậy nếu không có mát xem lại điện trở rồi role(3 quạt sẽ có 3 điện trở)mất mát quat nào thì kiểm tra điên trở bên đó
5. số 2 và 1 cũng thế

sơ đồ như sau.
lửa qua 3 chì và nằm chờ tại 3 phít moto
khi mở chìa khóa ON lửa qua chì và nằm chờ tại công tắc số quạt
công tắc số 1,2,3,4 va AC đều điều khiển lửa lên role từ role điêu khiển mát ra điện trở tới moto
bạn cứ làm từng giai đoạn sẽ thành công

Quanglo

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi. Quạt trần xe county 2009 lúc e đi về thì ko tắt được , tự chạy . E phải ngắt bình . Đến mai đấu bình lại thì lại chập chờn lúc chạy lúc ko . Mong các bác hỗ trơn e

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên