Cuộn kích xe máy

anbanglenhbai88
Bình luận: 29Lượt xem: 12,851

Mr.Ngoc

Tài xế O-H
bệnh này đa số gặp trên xe tàu. mình thường xuyên gặp như vậy. có nhiều xe chỉ cần đẩy kích vào 1 tý là được. nhưng có xe có đẩy thì sát vào cựa mà thôi.

yeuxemay

Tài xế O-H
mình có xe wave tàu. xe em bị hiện tượng đạp thì nổ đề không nổ. mình đã thay cuộn lửa và đo điện trở được 450ohm.
nhưng vẫn không đề nổ được . mình tiến hành ép cuoonk kích vao sát hơn thì nổ được. nhưng nó lai bị cọ vào vô lăng nên có tiếng kêu. mình muốn nhờ mọi người chỉ giúp cách lam sao mà đẩy cuộn kích ma không bi cọ vào vô lăng
cụ cho trấu bugi gần lại chút xem nào !

thantrung93

Tài xế O-H
các cụ cho em hỏi là em mới làm lại máy xong. trước lúc làm lại thì vẫn nổ bình thường. nhưng giờ ráp lại hết vào thì đề phát nổ ngay nhưng khi vặn tay ga lên thì xe không tăng tốc được. máy lúc nổ nhanh lúc chậm, rung kêu bụp bụp, có mùi xăng sống ra. Em kiểm tra điện áp cuộn kích thì nó chỉ ở mức 0,2-0,3V kể cả khi vặn kịch gần hết ga.

tempra

Tài xế O-H
các cụ cho em hỏi là em mới làm lại máy xong. trước lúc làm lại thì vẫn nổ bình thường. nhưng giờ ráp lại hết vào thì đề phát nổ ngay nhưng khi vặn tay ga lên thì xe không tăng tốc được. máy lúc nổ nhanh lúc chậm, rung kêu bụp bụp, có mùi xăng sống ra. Em kiểm tra điện áp cuộn kích thì nó chỉ ở mức 0,2-0,3V kể cả khi vặn kịch gần hết ga.
Hiện tượng này ko liên quan cuộn kích bác ạ !

theanh_79

Tài xế O-H
Đổi luôn IC 5 chân AC sang dùng IC 4 chân DC cho nhanh. Gẩy dây đỏ - đen ở jack cắm IC ra câu dây điện từ cục nháy xynhan lấy điện (+) sau ổ khóa ở đó cấp vào. Thay cục IC là nhanh nhất

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên