cứu cứu em vs các cụ. xe em bị chảy dầu dưới gầm

V
Bình luận: 11Lượt xem: 6,022

vannhatka

Tài xế O-H
Xe em là Huyndai getz số Sàn ,đời 2009. Nghe mấy ng bảo là dòng Click hay j đó
Tự dưng mấy hnay nó bị rò dầu phía dưới Gầm, ngay dưới phần trục cơ.
Nó bị chảy khoảng 1 tuần rồi mà e k bt,hnay kiểm tra nhớt thấy nhớt hao rất nhiều nên mới biết. Cứ đậu xe khoảng 1-2 tiếng là có khoảng 7-10 giọt dầu chảy xuống.
Đem ra thợ họ bảo là bị hỏng Phớt đầu trục động cơ
- họ bảo đi mua về thay rồi họ thay cho
- e ra mấy tiệm nhưng ng ta cứ bảo là phải tháo ra đem đến mới bt có hay k.
Cụ nào có thông số hay hình ảnh j về cái này xin giúp em với. Cảm ơn các cụ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Nó bị chảy khoảng 1 tuần rồi mà e k bt,hnay kiểm tra nhớt thấy nhớt hao rất nhiều nên mới biết. Cứ đậu xe khoảng 1-2 tiếng là có khoảng 7-10 giọt dầu chảy xuống.
tại sao bác cứ phải tự đi mua để làm khó bản thân như vậy? cứ giao xe cho gara họ làm cho vừa bảo hành vừa khỏe cho bác. có chăng bác mua cũng chỉ rẻ hơn được 100k chứ mấy.

kiss4you

Tài xế O-H
Em đoán là phớt đuôi cốt máy rồi. Cụ cứ đem ra nhờ thợ lấy phớt rồi đem mẫu đi mua cũng được. Cụ cứ lên google search phớt đuôi cốt máy là có hình để tham khảo. Trên phớt cũng có thông số cả.

tringuyen

Tài xế O-H
Khổ cái k phải ở việt nam bác ah. Bên này xưởng k có đồ thay. Khách đi mua hêta
bác ở nước nào thế, khách đi mua dc thì gara họ cũng mua dc vậy. khách họ biết gì mà mua, ra lơ ngơ còn bị chém đẹp chứ ngon lành gì. mấy cái phốt này là cái dễ mua nhất đâu có gì khó đâu bác

non-stop

Tài xế O-H
Hiện tượng chảy dầu qua phớt đầu, đuôi trục cơ trên ô tô là hiện tường thường gặp (không đáng lo ngại lắm) dễ giải quyết thôi,
Nếu Bác cần hỗ trợ về phụ tùng Hãy vui lòng viết Số Khung ( Vin) em sẽ tra mã giúp, hyundai getz hay hyundai click bên ngoài nhìn giống nhau tuy nhiên nó lại dùng động cơ khác nhau, getz 1.1, click 1.4
Để tránh mất thời gian cho người khác vì lý do thông tin đầu vào ko đầy đủ thì khi các bác yêu cầu hỗ trợ phải cung cấp đầy đủ thông tin về xe, xe gì? Đời nào? Dung tich xilanh...
Thanks!

vannhatka

Tài xế O-H
Hiện tượng chảy dầu qua phớt đầu, đuôi trục cơ trên ô tô là hiện tường thường gặp (không đáng lo ngại lắm) dễ giải quyết thôi,
Nếu Bác cần hỗ trợ về phụ tùng Hãy vui lòng viết Số Khung ( Vin) em sẽ tra mã giúp, hyundai getz hay hyundai click bên ngoài nhìn giống nhau tuy nhiên nó lại dùng động cơ khác nhau, getz 1.1, click 1.4
Để tránh mất thời gian cho người khác vì lý do thông tin đầu vào ko đầy đủ thì khi các bác yêu cầu hỗ trợ phải cung cấp đầy đủ thông tin về xe, xe gì? Đời nào? Dung tich xilanh...
Thanks!
Nghe thợ bảo nó bị hư phớt đầu trục cơ
Nhờ bác check giùm em vs. Em đi mua mà đen nó bảo phải đem cái cũ lên mới bán đc
Cho e xin kích thước luôn bác nhé
Cảm ơn bác
--- KMHBU51DP9U914507---

Bao0792

Tài xế O-H
mấy cái phốt đó gí cũng rẻ. Thay cũng nhanh bác đưa ra tiệm cho họ làm cho khọe suy nghĩ nhiều chi cho nặng đầu. Tiền công cũng ko bao nhiêu cả

non-stop

Tài xế O-H
Nghe thợ bảo nó bị hư phớt đầu trục cơ
Nhờ bác check giùm em vs. Em đi mua mà đen nó bảo phải đem cái cũ lên mới bán đc
Cho e xin kích thước luôn bác nhé
Cảm ơn bác
--- KMHBU51DP9U914507---
Hàng nhà cụ đây

Tên phụ tùng: Phớt đầu truc cơ
Mã Phụ tùng : 2142122020
Mã này dùng chung với xe Kia Rio, Kia Spectra
Bác mua online mấy cửa hàng chuyên nghiệp nó biết ngày ấy mà, còn bán hàng kình nghiệm chỉ mang đồ cũ tới so mới biết bán thì không lên mua đâu vì những cửa hàng như vậy bán toàn hàng "lô" thôi. Phớt này ở Việt Nam Hàng sịn 60.000/ 1cai.( mua tại hiệu phụ tùng), nếu không mua được thì em Ship hàng qua cho, Bác ở nước nào em chuyển máy bay cho. ke ke

mcv30

Tài xế O-H
thông số như này thì cung chịu . đã giúp thì giúp cho hết nhé đi bác . bác nào có cái phớt thì đo thông số đường kính ngoài , trong ,chiều dày ( cao) .

nguyentuan_me

Tài xế O-H
Sao bác ko vô bảo gara họ tháo ra cho bác, rồi bác tự đi mua về đưa họ lắp lại. Mua trước hay mua sau gì cũng phải tháo cái cũ mới thay được cái mới vô chứ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên