Daewoo Lacetti EX bị trượt côn

H
Bình luận: 5Lượt xem: 5,412

hongquan2009

Tài xế O-H
các bác có kinh nghiệm giúp e với,e có con xe laceti EX mấy hôm trước e có thay bàn ép xịn của hãng vì bàn ép cũ khi đi côn nhiều trong khoảng thời gian dài tầm 2h thì có hiện tượng trượt côn gây rung xe rất khó chịu.e ra thợ sửa các bác thợ bảo thay bàn ép mới nhưng thay bàn ép mới rồi mà vẫn còn hiện tượng trên(bàn ép chính hãng e ra tận nhà máy GM ở văn điển mua)lá côn thì các bác thợ bảo vẫn còn tốt nên ko cần thay.
các bác nào biết nguyên nhân tại sao không chỉ giúp e với.thanks.
(hiện tượng trên chỉ xảy ra khi đi và giữ côn nhiều khi nhả hết côn ra thì xe vẫn chạy khỏe bình thường thậm chí không cần đạp ga cũng leo lên dốc được)

Buonoi10

Tài xế O-H
Tổng côn của bác hỏng rồi. Đạp nhanh hoặc ít thì không sao. Nhưng khi đạp rồi giữ côn thì dầu bị lọt ngược lại và dẫn đến không cắt hoàn toàn.Cách thử : bác đạp từ từ ( thật chậm ) chân côn. Khi hết hành trình thì giữ lại một lúc sau đó thử vào số là biết ngay. Cách kiểm tra độ kín của phanh cũng gần giống như vậy

auto.is250c

Tài xế O-H
nguyên nhân của bác có thể ro chuột côn hoăc tổng côn bác kiểm tra 2 cái đó trước đi thứ 2 nữa là khi mà bac đi ko nhả hết côn mà bac đi như kiểu ép số thế thì giữa bề mặt lá côn bàn ép bánh đà xe sinh nhiệt cao có thể dẫn tới hiện tượng trai lỳ bề mặt khiến trượt côn khi ko tiếp xúc ko hoàn toàn đi như thế rât hại côn .khi bác nhả hoàn thì nó xe là một khối liền vứng chắc nên có thể ko biij trượt nữa.< ko biết bac lái xe lâu chưa nữa cũng có thể côn số kô đều với tốc độ của xe nữa>

starauto24

<font color="blue">Club CEA</br></font>
mình nghĩ bạn auto.i...nói đúng đấy, nếu đi bình th ko sao thì do bác ép, ma sát làm nhiệt độ cao, bề mặt bị chai dẫn tới ăn ko đủ.nếu thay lá côn rồi thì chỉnh lại khoảng cách côn đóng ngắt,có thể đem dớt lại, rồi kiểm tra. mong các bác bổ sung thêm.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên