Daewoo matiz không chạy được lốc lạnh

M
Bình luận: 11Lượt xem: 2,267

mrblackgl

Tài xế O-H
Chào các cụ,e đang làm 1con matiz bị hư lốc lạnh,sau khi thay lốc mới (hàng nghĩa địa 80%) thì xe chạy garanty bình thường nhưng khi bậc lốc lạnh thì bị rung giật,tắt máy. Sau khi tìm hiểu,nghiên cứu e đã thay luôn cục vù ga,bướm ga mới. Xe ổn nhưng chạy được hơn 5km thì bị cháy lốc. Các cụ nào gặp trường hợp này rồi mong giúp đỡ!

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Chào các cụ,e đang làm 1con matiz bị hư lốc lạnh,sau khi thay lốc mới (hàng nghĩa địa 80%) thì xe chạy garanty bình thường nhưng khi bậc lốc lạnh thì bị rung giật,tắt máy. Sau khi tìm hiểu,nghiên cứu e đã thay luôn cục vù ga,bướm ga mới. Xe ổn nhưng chạy được hơn 5km thì bị cháy lốc. Các cụ nào gặp trường hợp này rồi mong giúp đỡ!
cụ trong quá trình thay lốc sạc ga như thế nào vậy? bác cho em biết cái áp suất cảo hai bên xem sao? có thể bác sạc ga nhiều quá đấy. mà lốc bác thay có giống lốc cũ không hay to hơn vậy?

mrblackgl

Tài xế O-H
ga đây đủ,lốc giống hàng cũ các cụ ak! h.nay e kiểm tra, dàn nóng bị nghẹt khả năng hư lốc là do nó!e thay luôn lốc,dàn nóng nhưng chưa thử. không biết ECU trục trặc có làm ảnh hưởng đến điều khiển A/C không các cụ?

lehuyvu79

Tài xế O-H
ga đây đủ,lốc giống hàng cũ các cụ ak! h.nay e kiểm tra, dàn nóng bị nghẹt khả năng hư lốc là do nó!e thay luôn lốc,dàn nóng nhưng chưa thử. không biết ECU trục trặc có làm ảnh hưởng đến điều khiển A/C không các cụ?

Đó là sự chủ quan của cụ thay lốc mới không kiểm tra dàn nóng và lọc, khi lọc ghẹt nhớt không lên được lốc vậy là cháy thôi, khi thay lốc thợ phải thay lọc súc kỹ hoặc thay dàn nóng châm,thêm nhớt lốc như vậy mới bền được.

mrblackgl

Tài xế O-H
chào các cụ, sau hơn 1 tuần nằm xưởng thay 3 lốc,1dan nóng,1 vù ga,1 cảm biến ga. Giờ e nó đã ra xưởng. Mình muốn chia sẽ thêm 1kinh nghiệm cũng là 1bai học với mih,nếu các bác có mua hàng second hand (dòng Matiz) các cụ phải đem ra cho thợ chuyên lạnh làm vệ sinh, vệ sinh ko đúng cách vào lốc là cháy ngay.

nguyen huu cau

Tài xế O-H
theo mình nghĩ bạn thay lốc lạnh chưa phù hợp với từng loại xe nên xảy ra các trường hợp trên đấy bạn ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên