Đặt lại thời điểm đánh lửa

quanskylove
Bình luận: 12Lượt xem: 1,461

quanskylove

Tài xế O-H
có bác nào biết đặt lại thời điểm đánh lửa của hệ thống bán dẫn xe toyota không ạ. thông não cho em với. e xin chân thành cảm ơn ạ.

em up thêm hình ảnh ạ. những cái khác trong hình ảnh em hiểu chút ít và có thể làm đc. có mỗi cái " đặt lại thời điểm đánh lửa " là e không biết làm nhưng thế nào luôn ạ

tien.gara.hue

Tài xế O-H
Cụ hỏi thế sao ng ta trả lời cụ đc. Fai hỏi xe gì. Đánh lửa kiểu j chứ
Nếu nói đúng như trong sách vở thì e chịu. Vì e bị thất học. Còn nếu bác muốn đặt lữa thì đầu tiên phải sát định đc máy 1 đang ở vị trí điểm chết trên nhờ vào dấu của nhà sản xuất hoặc theo kinh nghiệm. Sau đó tháo náp chia điện ra rồi nhìn xem con quay chia điện có đúng là đang cấp điện cho máy số 1 ko. Nếu ko đúng thì nhất cây chia điện ra rồi cắm vào lại sao cho nó chỉ. Về đúng dây cao áp của máy số 1 là ok thôi ma

quanskylove

Tài xế O-H
Nếu nói đúng như trong sách vở thì e chịu. Vì e bị thất học. Còn nếu bác muốn đặt lữa thì đầu tiên phải sát định đc máy 1 đang ở vị trí điểm chết trên nhờ vào dấu của nhà sản xuất hoặc theo kinh nghiệm. Sau đó tháo náp chia điện ra rồi nhìn xem con quay chia điện có đúng là đang cấp điện cho máy số 1 ko. Nếu ko đúng thì nhất cây chia điện ra rồi cắm vào lại sao cho nó chỉ. Về đúng dây cao áp của máy số 1 là ok thôi ma
em cảm ơn bác nhé :)

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
1/ Đặt cam đúng
2/ Đưa máy 1 về điểm chết trên kỳ nén
3/ Mở nắp chia điện, lắp bộ chia điện vào máy sao cho con quay chia điện hướng về phía cọc cao áp máy 1
4/ Xoay vỏ chia điện sao cho vấu của bộ phát tín hiệu vừa vượt qua lõi của cuộn dây phát tín hiệu
5/ Lắp vỏ bộ chia điện, cắm dây cao áp chính, cắm dây cao áp nhánh vào các máy theo đúng thứ tự nổ
6/ Nổ máy, kiểm tra lại góc đánh lửa sớm ban đầu xem có đúng tiêu chuẩn không, khi cần thì đặt hoặc điều chỉnh lại

Phamnhathuy

Tài xế O-H
Quay máy 1 số về cuối nén đầu nổ
Tháo nắp bộ chia điện ra
Quay mỏ quẹt trùng với tiếp điểm của dây cao áp máy số 1
Quay sớm hơn 1 góc 5 hoăc 7 độ nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên