Đề vios 2010 ốm theo thời tiết

T
Bình luận: 15Lượt xem: 1,438

trainghe87@

Tài xế O-H
e gặp con vios 2010 số sàn cứ trời giá lạnh hoạc mưa cả ngày thì sáng mai ra đề có hiện tượng khi đề bị xẹt xẹt nhưng trời khô ráo ấm trời thì lại không sao.hiện tại e vừa bảo dưỡng xong,nhưng trời hôm nay đẹp nên cũng không biết có được không.
cách bác cho thêm ý kiến xem có cần làm cái gì nữa không ạ.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
e gặp con vios 2010 số sàn cứ trời giá lạnh hoạc mưa cả ngày thì sáng mai ra đề có hiện tượng khi đề bị xẹt xẹt nhưng trời khô ráo ấm trời thì lại không sao.hiện tại e vừa bảo dưỡng xong,nhưng trời hôm nay đẹp nên cũng không biết có được không.
Riêng với khởi động ngoài hiện tượng kêu ở bạc thì măng lích đề kêu là phần lớn .Bởi vì tính chủ quan của người thợ ,vì khi bảo dưỡng khởi động thì măng lích rửa quá sạch .Dẫn đến hiện tượng thiếu sự bôi trơn và làm giảm ma sát của măng lích .Đương nhiên là bị kêu rồi , còn cách khắc phục tùy theo điều kiện và cách làm riêng của mọi người.

cocacola

Tài xế O-H
Riêng với khởi động ngoài hiện tượng kêu ở bạc thì măng lích đề kêu là phần lớn .Bởi vì tính chủ quan của người thợ ,vì khi bảo dưỡng khởi động thì măng lích rửa quá sạch .Dẫn đến hiện tượng thiếu sự bôi trơn và làm giảm ma sát của măng lích .Đương nhiên là bị kêu rồi , còn cách khắc phục tùy theo điều kiện và cách làm riêng của mọi người.
em cũng theo quan điểm của bác.với lại trời lạnh nhiệt độ máy thấp lên đề dai hơn chút tiếng kêu thể hiện dõ dàng.mình có thể cậy ra làm lại mà.chủ xe mà cận thận không thich tiếng kêu thì tư vấn thay răng đè mới cụ ạ!

tuandienvbhp

Tài xế O-H
bác ơi hiện tượng này là đề bị thiều nguồn rồi bác à, bác kiểm tra lại chuột đề xem có vấn đề gì ko, đồng thời bác vệ sinh sạch dùm em đường dây cáp cấp nguồn cho đề là ngon thui bác à

ngocanh_102

Tài xế O-H

Măng lích là cái gì vậy cụ ?

hoangkhoa

Tài xế O-H
theo em cụ nên để ý phần bánh răng của bánh đà và măng nich đề,và con chuột đề xem hút đẩy có tốt không.hay có hiện tượng bị trượt măng ních thì sao?

tinhaudi34

tjnsky
theo em cụ nên để ý phần bánh răng của bánh đà và măng nich đề,và con chuột đề xem hút đẩy có tốt không.hay có hiện tượng bị trượt măng ních thì sao?
em nghĩ nếu trươt nhông thì đề sẽ kêu xòe xòe , đề nổ làm sao được vì thế không bao giờ là trượt nhông,,em cam đoan luôn

bestcar

Tài xế O-H
Theo em vì khi thời tiết lạnh thì mỡ bôi trơn (ổ bi, bánh răng củ đề) chưa đủ độ trơn.... bác đề nổ động cơ chạy cho ấm máy sau đó đề lại có bị tiếng kêu như ban đầu không???

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên