Đèn pha xe wave sáng yếu

G
Bình luận: 5Lượt xem: 4,860

govipm

Tài xế O-H
Con xe của em nó bị yếu đèn , không biết do nguyên nhân gì , khi kéo ga đến một mức nào đó thì đèn lại tối đi . CÒn 1 vấn đề nữa là với đèn báo sau và đèn đồng hồ . Mở khóa và bật đèn là nó tự sáng không cần nổ máy . em đang khó hiểu ở chỗ sao đèn báo sau ,đèn đồng hồ và đèn pha cùng chạy dây lửa qua cái công tắc đó mà sao Đèn pha thì chạy điện của cuộn phát còn 2 cái kia lại chạy điện acquy được . Pro nào giai thích hộ em cái mạch này với :22:

quangoto4

Tài xế O-H
den khi chay ma sang yeu là do mobin đèn bị cháy mất nữa cuộn rồi.đèn báo sau với đồng hồ sáng bạn coi lại công tắc với cái chổ chân thắng cái lò xo kéo tắt mở đèn nó hư đó.còn cái vụ đèn báo sau đi dây nào qua gì thì bạn down sơ đồ điện xe ware về nghiên cứu từ từ sẻ hiểu

thanhcan_48

Tài xế O-H
Theo tôi nghĩ thì bộ xạc điện của bạn bị hỏng ( hỏng phần mạch ổn áp ) nên khi lên ga lớn thì đèn pha bị tối đi so với khi để ga nhỏ.Bạn thử thay bộ xạc khác xem sao.
Trường hợp thứ 2 khi mở khóa điện đèn mặt đồng hồ tự sáng ( không phải do nối tắt hoặc cố tình đấu sai mạch nguyên lý..) thì có lẽ đường điện dương Ácqui lấy sau ổ khóa bị chạm mạch đèn táp lô. Ngoài ra khi chập công tắc phanh ( chủ yếu là CT phanh trước ) kết hợp với chập 2 tóc đèn ( hậu và phanh ) cũng gây ra hiện tượng trên.Một vài chia sẻ nho nhỏ với ban .Chúc bạn thành công.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên