Điện xe mazda6

A
Bình luận: 3Lượt xem: 1,029

checkcar

Tài xế O-H
Cac bac cho em hoi bobin danh lua bi ngan mach co nghia la sao
neu hong thay bobin moi co khoi benh khong
mấy hôm nay không lên O-H thì thôi lên là thấy những toppic thiếu những nguyên tắc cơ bản. các bác nên đọc rõ nội quy khi viết bài nhé. em cũng muốn mình được hiểu biết qua nhiều toppic . những trước khi a e trao đổi thì toppic của cụ nên có đầy đủ thông tin chứ ai dịch được ngôn ngữ bác viết.
còn về hệ thống đánh lữa monbin ngắn mạch bác nên sử dụng chức năng tìm kiếm diển đàn đã nhé.

hondacuper

Tài xế O-H
Cac bac cho em hoi bobin danh lua bi ngan mach co nghia la sao
neu hong thay bobin moi co khoi benh khong
lần sau cố gắng viết tiếng việt có dấu thì mọi người mới hiểu rõ và giải thích rõ được bạn nhé.
còn về bôbin bị ngắn mạch thì bạn hiểu đợ giản là ví dụ mạch điện bình thường nó phải dài đến mmột mức nào đấy nhưng vì lí do nào đó mà nó bị ngắn lại hơn bình thường thui. ví dụ cuộn thứ cấp khoảng 8 nghìn vòng thì giờ nó bị ngắn lại còn 7 nghìn vòng là có tác dụng và 1 nghìn vòng còn lại kia nó cũng không mất đi đâu cả nhưng nó không có tác dụng gì. khi đó thì điện trở của cuộn dây sẽ khác, dòng điện đi qua cuộn sẽ khác và khi bô bin bị ngắn mạch thì bạn cần thay nó đi nếu không nó sẽ đánh lửa rất kém hoặc không đánh lửa được nữa.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên