Điều hòa con Gentra cần giúp

vietduy234
Bình luận: 69Lượt xem: 8,914

pearl

Tài xế O-H
Bạn tim theo đường lin sau nhé.
http://www.bbbind.com/free-tsb/

(nhớ chọn wiring diagram), chọn đúng đời xe nhé. Nhớ đăng kí 1 account thì mới tải sơ đồ về dc. Trang web này free nên rấy hay đấy.
Gentra có tên gọi khác là chevrolet aveo.

Vanhoaka

Tài xế O-H
Xe điều hoà đang chạy tốt lạnh sâu, sau đó tự nhiên lốc lúc đóng lúc không, lúc nào lốc đóng thi vẫn lạnh không hiểu vì sao

Khakun

Tài xế O-H
Chào các cụ em mới vào nghề chủ yếu là tự học hôm nay em gặp ca nay khó quá em đang bối rối không biết làm sao. Em nhân làm một con gentra chủ xe bảo bật điều hòa không lạnh . Em kiểm tr như sau . Bật điều hòa lóc không đóng . Kiểm tra ga thi bên thấp áp 6kg cao 10 k en kiểm tra hết rowle cầu chì ko bị gì cả . Lấy máy gscan quét thì tín hiệu ã đều có đủ . Chỉ có điều là con cảm biến ap ga nó bao 5 v em nghi nên vào phần lổi thì nó báo hai lỗi là điện áp vào cảm biến áp suất ga cao. Và lỗi điện áp vào cản biến mức nhiên liệu cao. Em tiến hành đo thử con cảm biến as ga hai dây xanh 1 dây 7 v một dây 8 v . Em đo dây nâu soc đen 5 v . Đúng như trên dtc analyst. Em nghỉ nó phải 0.5 đến 4.0v . Mà hai dây kia lẽ ra 1 dây phải là 5 v một dây mát . Em bối rối ko biết nó bị gì. Mong các cụ giúp em với.
Cụ đã đấu tắt chạy thử xem chưa

thlong

Tài xế O-H

pearl

Tài xế O-H
Giá trị áp suất gas đo dc là không bình thường, giá trị trung bình nằm trong khoảng sau.
- Phía áp suất thấp : Từ 0,15 đến 0,25 MPa (1,5 đến 2,5 kgf/cm2)
- Phía áp suất cao : 1,37 đến 1,57 MPa (14 đến 16 kgf/cm2)
đây là giá trị điện áp trên dòng xe kia Voltage = 0.00878835 * Pressure + 0.5 (psia) bạn tham khảo thôi nhé.
Bạn xác địng hỏng AC pressure transducer rồi thì tháo luôn con này ra, nếu có bộ phát điện áp thì lắp thẳng vào để test xem có thuc xự hỏng AC pressure transducer không.
Giá trị đo của duong hút hơi cao. Mình nghĩ van tiết luu có vấn đề rồi. Truoc mắt bạn kiểm tra con ac press transducer đã nhé

pearl

Tài xế O-H
Trang web này nghe nói rất hay ,nhưng có đủ các dòng xe ở thị trường châu á không cụ
Thường dòng xe chau á có đủ nhưng dung tich xi lanh có loại ko dung. Vì thị truong viet nam hay bị giảm dug tích xi lanh để giảm thuế. Nhung thường sô đồ điện giống nhau

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên