điều hòa hyundai porter cần trợ giúp

adenzbacninh2011
Bình luận: 11Lượt xem: 1,605

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
chả là em có làm một em hyundai porter 2011 ,em bảo dưỡng điều hòa ,thì có thay lock,thay giàn nóng ,thay van tiết lưu,và vệ sinh toàn bộ hệ thống ,khi em nạp gas thì mới đầu rất mát xuống đến tầm 4 độ thì tự nhiên nghe có tiếng cục một cái sau đó em xuống xem đồng hồ thì áp thấp về 0 còn áp cao thì tầm 13kg ,và sau đó không mát nữa ,em đã thay van tiết lưu khác vào cũng vậy, vậy nhờ ae trợ giúp e với ,em cám ơn

dathuynh1996

Tài xế O-H
chả là em có làm một em hyundai porter 2011 ,em bảo dưỡng điều hòa ,thì có thay lock,thay giàn nóng ,thay van tiết lưu,và vệ sinh toàn bộ hệ thống ,khi em nạp gas thì mới đầu rất mát xuống đến tầm 4 độ thì tự nhiên nghe có tiếng cục một cái sau đó em xuống xem đồng hồ thì áp thấp về 0 còn áp cao thì tầm 13kg ,và sau đó không mát nữa ,em đã thay van tiết lưu khác vào cũng vậy, vậy nhờ ae trợ giúp e với ,em cám ơn
vấn đề là tiếng kêu đó nha > bị phần cơ chứ điện đài ok rồi > chịu khó tháo hết ra vệ sinh ắt sẽ tìm ra nguyên nhân

Oxkid9xo

Tài xế O-H
Bác tháo dàn nóng . Tháo lọc ra xem có vỡ túi ko . Nhớt có nghẹt ko. Lấy hơi thông xem có thông ko rồi đi dài lên tới vtl giàn lạnh . Áp vậy bị nghẹt bên đường hồi rồi . Ống có mớp méo ko bác kiểm tra lại đi . Níu ra thì cho a e pik với

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
thông báo với các bác là cái giàn lạnh của nó bẩn quá,,gây lên tắc giàn lạnh và tắc van tiết lưu,nay em đã thay giàn lạnh khác thì mát nhưng không được sâu lắm và áp giàn nóng cao hơn bình thường,em đổ 200ml dầu ko biết có nhiều không nữa

Thang9x

Tài xế O-H
thông báo với các bác là cái giàn lạnh của nó bẩn quá,,gây lên tắc giàn lạnh và tắc van tiết lưu,nay em đã thay giàn lạnh khác thì mát nhưng không được sâu lắm và áp giàn nóng cao hơn bình thường,em đổ 200ml dầu ko biết có nhiều không nữa
Bác để chết van làm lại thì k sâu đc roii lốc chắc kém hơi rôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên