Điều hòa Kia Forte SLi 2009

V
Bình luận: 6Lượt xem: 2,664

Vnguyen75

Tài xế O-H
Em lên đây mong nhận được ý kiến của các bác về lỗi điều hòa Kia Forte SLi 2009 của em, cụ thể như sau:

Điều hòa xe em dạo này có hiện tượng lốc không chạy mặc dù đèn AC vẫn sáng, em thay đổi chế độ các kiểu vẫn không chạy, nhưng lúc chạy rồi đôi khi không tắt được lốc mặc dù em đã tắt AC, đèn AC tắt nhưng lốc vẫn chạy vù vù. Em kiểm tra Relay thấy vẫn đóng cắt tốt, em đã thử thay Relay khác nhưng vẫn thế. Em có kiểm tra gas thì vẫn đủ, lúc nào lốc chạy thì vẫn mát bình thường. Các bác tư vấn giúp em xem lỗi này là lỗi gì và phải thay/sửa những gì.

Xe em điều hòa Auto ạ!

Em cảm ơn các bác!

tienckdl1bkhn

Tài xế O-H
Em lên đây mong nhận được ý kiến của các bác về lỗi điều hòa Kia Forte SLi 2009 của em, cụ thể như sau:

Điều hòa xe em dạo này có hiện tượng lốc không chạy mặc dù đèn AC vẫn sáng, em thay đổi chế độ các kiểu vẫn không chạy, nhưng lúc chạy rồi đôi khi không tắt được lốc mặc dù em đã tắt AC, đèn AC tắt nhưng lốc vẫn chạy vù vù. Em kiểm tra Relay thấy vẫn đóng cắt tốt, em đã thử thay Relay khác nhưng vẫn thế. Em có kiểm tra gas thì vẫn đủ, lúc nào lốc chạy thì vẫn mát bình thường. Các bác tư vấn giúp em xem lỗi này là lỗi gì và phải thay/sửa những gì.

Xe em điều hòa Auto ạ!

Em cảm ơn các bác!
Bác đã kiểm tra các điều kiệnn đầu vào chưa. Ví dụ các ctắc các cảm biến chưa. Điều hoà thỉnh thoảng hoạt động hay chết hẳn rồi.

chungchemani

Tài xế O-H

Xe em điều hòa Auto ạ!

Em cảm ơn các bác!
Bệnh này là do chạm chập như ma làm í.lúc tắt ac nó vẫn chạy là lúc nó đang chạm chập. Role lốc thường đóng ngắt bằng chân mát kiểm tra ro tìm chân mát role xem

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên