Điều hòa lacetti cần giúp đỡ

D
Bình luận: 7Lượt xem: 1,288

dingdoong3084

Tài xế O-H
Hôm nay em gặp một em Lacetti 2010 có hiện tượng như sau: lúc mới nổ máy nên, mở điều hòa thì vẫn chạy bình thường, nhưng chạy được một lúc thì đồng hồ báo -40 độ rồi điều hòa không chạy nữa. Có bác nào đẫ gặp trường hợp này rồi xin chỉ giáo cho e được mở mang kiến thức.

clemoletbua

Tài xế O-H
Ko chay đến khi nào cụ . liệu âm 40 độ có bị đóng tuyết trên giàn lạnh ko cụ. Áp suất lúc âm 40 độ như thế nào ạ. Mà cụ kiểm tra bằng cái gì mà bireeta đk là âm 40 ạ. Theo dõi bằng data trên scan thì cảm biến nhiệt độ giàn báo có chuẩn ko

mr.tung.oto

Tài xế O-H
-40 độ là con cảm biến nhiệt độ ngoài trời có vấn đề rồi! cụ kiểm tra lại em cảm biết nhiệt độ ngoài trời ở trước giàn nóng đo.

baolinh2012

Tài xế O-H
Hôm nay em gặp một em Lacetti 2010 có hiện tượng như sau: lúc mới nổ máy nên, mở điều hòa thì vẫn chạy bình thường, nhưng chạy được một lúc thì đồng hồ báo -40 độ rồi điều hòa không chạy nữa. Có bác nào đẫ gặp trường hợp này rồi xin chỉ giáo cho e được mở mang kiến thức.
đồng hồ chỉ về âm tức là không có ga hồi về lốc .bác xem lại hệ thống đường ống và van .phin lọc có bị tắc không.khi không có áp suất đường hồi thì bót bảo vệ sẽ ngắt nên lốc không chạy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên