Điều hòa land cruiser đời 2000 khoai khoai cần giúp

hanhthuy1990
Bình luận: 28Lượt xem: 2,466

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Điều hòa 3 giàn xe này có bệnh này các bác giúp em đoán bệnh với. chủ xe bào tao chạy từ đà nẵng đến quảng ngãi thì nó yếu dần và mất hẳn luôn chỉ còn hơi gió chứ không mát. mới bị vài lần mà thôi. bảo em kiểm tra thì nổ máy bật lạnh ngon lành ở giàn trước còn giàn sau thì cũng hơi yếu tí. áp suất 30/200PSI. em để nổ máy nữa buổi và làm chuyện khác và thỉnh thoảng nhìn đồng hồ và xem hiện tượng lạnh thì nó vẫn ngon lành cành đào. chả biết bị sao nên em bảo vệ sinh 2 giàn lạnh rồi thay van tiết lưu và thay cái lọc ga và sạc ga lại. chủ xe nó bảo để mai qua làm giờ đi có việc. nó lại chạy vào đến quãng ngại và alo vơi em bảo "nó nóng như đốt rồi mi ơi". em bảo anh bật A/C xem có đóng cạch cạch không? nó bảo có. quạt gió thổi có mạnh không nó bảo mạnh. em bảo tắt khoảng 5 phút bật lại xem sao? 15phut sau nó gọi lại bảo "nó lạnh buốt rồi mi ơi". các bác giúp em nó bị làm sao với ạ?

manhquang0902

Tài xế O-H
Điều hòa 3 giàn xe này có bệnh này các bác giúp em đoán bệnh với. chủ xe bào tao chạy từ đà nẵng đến quảng ngãi thì nó yếu dần và mất hẳn luôn chỉ còn hơi gió chứ không mát. mới bị vài lần mà thôi. bảo em kiểm tra thì nổ máy bật lạnh ngon lành ở giàn trước còn giàn sau thì cũng hơi yếu tí. áp suất 30/200PSI. em để nổ máy nữa buổi và làm chuyện khác và thỉnh thoảng nhìn đồng hồ và xem hiện tượng lạnh thì nó vẫn ngon lành cành đào. chả biết bị sao nên em bảo vệ sinh 2 giàn lạnh rồi thay van tiết lưu và thay cái lọc ga và sạc ga lại. chủ xe nó bảo để mai qua làm giờ đi có việc. nó lại chạy vào đến quãng ngại và alo vơi em bảo "nó nóng như đốt rồi mi ơi". em bảo anh bật A/C xem có đóng cạch cạch không? nó bảo có. quạt gió thổi có mạnh không nó bảo mạnh. em bảo tắt khoảng 5 phút bật lại xem sao? 15phut sau nó gọi lại bảo "nó lạnh buốt rồi mi ơi". các bác giúp em nó bị làm sao với ạ?
Bác đã dự định thay van, thay lọc gas cho e nó rồi thì bác cứ giải quyết đi đã chứ theo e thi thay 2 cái đấy là ok rồi.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Có 2 vấn đề:
- Thiếu gaz
- Hỏng van tiết lưu

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Có 2 vấn đề:
- Thiếu gaz
- Hỏng van tiết lưu
cụ ơi xe này có 3 giàn vậy làm sao biết van tiết lưu nào hỏng cụ nhỉ? sáng nay em tiến hành tháo cả 3 giàn ra luôn nhưng chưa mở hộp giàn ra nên chưa thấy gì cả. để chiều nay em mở ra rồi thay van vệ sinh lắp lại xem sao?[DOUBLEPOST=1431321504,1431321467][/DOUBLEPOST]
Bác đã dự định thay van, thay lọc gas cho e nó rồi thì bác cứ giải quyết đi đã chứ theo e thi thay 2 cái đấy là ok rồi.
dạ em đang tiến hành làm bác.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
cụ ơi xe này có 3 giàn vậy làm sao biết van tiết lưu nào hỏng cụ nhỉ? sáng nay em tiến hành tháo cả 3 giàn ra luôn nhưng chưa mở hộp giàn ra nên chưa thấy gì cả. để chiều nay em mở ra rồi thay van vệ sinh lắp lại xem sao?[DOUBLEPOST=1431321504,1431321467][/DOUBLEPOST]
dạ em đang tiến hành làm bác.
Giàn nào bị nóng thì xử van thằng đó. Hãy lưu ý vấn đề gaz nhé

Chi_Duong

Tài xế O-H
Có khả năng đông đá....15' tắt A/C rã đông bật lại lạnh buốt.

antrungan

Tài xế O-H
Bác xem con này nhiệt xuống bao nhiêu thì ngắt nhé. Bác tét thử khi bật 1 dàn và khi bật 2 dàn nha. E ngi con này khả năng cao khi bật 2 dàn bị 1 em đóng đá

manhquang0902

Tài xế O-H
Có mấy trường hợp này bác cần lưu ý.
- nếu 1 trong 3 van tiết lưu hỏng thi 2 giàn còn lại vẫn sẽ lạnh.
- thiếu gas chạy đường dài (thiếu ít) cũng sẽ bị trường hợp này nếu đi vào mùa mưa hoặc thời tiết mát, (rất ít khi bị trường hợp này).
- tắc lọc gas thi cả 3 giàn đều ko lạnh.
- Nếu 1 trong 3 giàn đóng đá thi 2 giàn còn lại vẫn lạnh.
Bác cố khám xem e nó bệnh gi nhé.

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Nếu xe chạy khoảng vài chục km mà mất lạnh, lại không có hiện tượng đóng băng thì cụ thay van tiết lưu đi là được. Nhưng chỉ nên thay 2 van, còn van dàn ở khay lạnh tốt nhất không nên thay. Thay vào không đúng chủng loại là nó không lạnh giàn đó đâu

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Nếu xe chạy khoảng vài chục km mà mất lạnh, lại không có hiện tượng đóng băng thì cụ thay van tiết lưu đi là được. Nhưng chỉ nên thay 2 van, còn van dàn ở khay lạnh tốt nhất không nên thay. Thay vào không đúng chủng loại là nó không lạnh giàn đó đâu
dạ em chỉ thay cái dàn trước chứ giàn sau cái van nó liền với solenoi đóng mở ga nên mua không có. em làm hoàn chỉnh và sạc ga rồi nhưng chưa chạy thử được vì hết giờ rồi. sáng mai em chạy thử xem sao rồi em báo với các bác.

Chi_Duong

Tài xế O-H
dạ em chỉ thay cái dàn trước chứ giàn sau cái van nó liền với solenoi đóng mở ga nên mua không có. em làm hoàn chỉnh và sạc ga rồi nhưng chưa chạy thử được vì hết giờ rồi. sáng mai em chạy thử xem sao rồi em báo với các bác.
Van đấy không có thì bác cũng nên vệ sinh em nó đi 1 tý

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Báo cáo các bác xe em làm xxong rồi ạ. về phần nhiệt độ thì ok luôn ạ. hoạt động đóng ngắt bình thường cả hai giàn ạ. em chạy thử khoảng 20km mà vẫn lạnh cóng người luôn. về cho nổ gangti cả 2 tiếng buổi trưa luôn mà chưa thấy hiện tượng mất lạnh gì cả. không biết chạy đường dài thế nào chứ hiện thì em thấy ngon lành rồi. để chủ xe lấy chạy rồi nếu có phản hồi em sẽ báo với các bác tiếp ạ.
Van đấy hình như là van điện vuông vuông nằm dưới ghế phụ thì phải
nó nằm trong giàn lạnh sau bác ạ.

nguyenhainam89

Tài xế O-H
lắp thêm rơ le ngắt lạnh là ok việc j phải thay nhiều thế mất gas,mất công.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên