điều hoà máy xúc k mát sâu sau khi thay lốc

H
Bình luận: 46Lượt xem: 7,776

antrungan

Tài xế O-H
thưa cụ là em muốn ngâm kiu lượng dầu trong lốc bnhieeu là đủ ạ vì trước em lút phía thấp áp 120ml . lượng dầu luu thông trong hệ thống nhiều quá nên k mát.
tùy từng dòng xe thì lượng dầu cho khác nhau, do mấy giàn lạnh và hệ thống ống dài hay ngắn , lốc to hay nhỏ nữa bác ạ , bác ở hưng yên à

homeanhnhung

Tài xế O-H
Em xin hỏi các bậc Tiền bối là em chế lốc sanden 508 cho mấy xúc sk120-1.ga 1500v Đo áp cao đc 170 áp thấp 2,2kg/cm. Thấy toát mồ hôi ở ống hồi mà trong ca bin k lạnh sâu. Nguyên Nhân là bị làm Sao ạ

homeanhnhung

Tài xế O-H
Cụ mua cái lốc khác về đi. Chế lốc 507 hoặc 508 cho rẻ. Chỉ 1.200.000 1 cái. Lốc sẵn dầu rồi châm thêm khoảng 10cc vào cái cút to của lốc vừa đổ vừa quay bàn trà cho dầu nó vào. Sau đó đạy nắp trả lại để đấy. Chế chân cho nó( trường hợp lốc 507 508.) Lúc mua lốc thì bảo ngta cho cái loại có cuộn điện 24v. Tháo mang vệ sinh hết tất cả giàn nóng, giàn lạnh và các đường ống. Đổ xăng vào ngâm khoảng 30' sau đó xịt kỹ cho thật sạch. Nếu tắc quá mà có cặn nhôm rồi thì dùng vòi rửa xe xịt nước vào là sạch hết. Xịt thật khô. Mang cả van tiết lưu ra mà vệ sinh. Thay cái phin lọc khác. Sau đó lắp hoàn thiện nén kiểm tra kín. Ok rồi thì hút chân không và nạp ga là ok. Chúc cụ thành công.
Rất cám ơn cụ. Cụ cho em hỏi lốc 507 có áp Lên 250psi. Đc k ạ vì em làm con lốc nguyên bản của may xúc nó nen Lên tận 270pis lanh tê người. Xin cu tư vấn ạ

homeanhnhung

Tài xế O-H
bác kiểm tra đường gió ngoài hay gió trong
kiểm tra cửa gió nóng lạnh
Em lấy gio trong. Em xin hỏi lốc 508 nen tối đa áp cao Lên được bao nhiêu ạ.
Em đang làm 1 con và để áp theo dõi.
Áp thấp 35psi. Áp cao Lên 170psi khi ga 1000v/p. Lạnh Cửa gio được 16 độ. Muốn lanh sâu hơn thì nạp thêm ga có được k ạ

dungdaknong

Tài xế O-H
sao không sài loại điện 24V đấu từ bình lên ấy bác... lần sau mà lắp loại này nè bác. Em thấy hay hơn nhiều, sài lốc lạnh kéo bằng động cơ hay hư lốc quá.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên