Điều hòa Mercedes C240 chết lốc liên tục

Hổ Vồ
Bình luận: 99Lượt xem: 118,320

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Gas rút là bình gas 2 chiều để bác hút gas ra khỏi hệ thống....dùng để châm thêm cho mấy con thiếu gas đã tã mà không chịu thay hoặc hàn chắp vá ấy :) Chắc là từ ngữ địa phương bác khó hiểu ;)
Vâng bác ạ, nhưng mua cái bình đó ở đâu ạ, bình thường toàn 1 chiều bác ạ

cuongfak12

Tài xế O-H
Xin mạn phép đc trả lời bác như sau. Có gì sai sót cũng mong a.e chỉ giáo.
Cái dung dịch xúc rửa trên thị trường có khả năng tẩy rửa rất mạnh, chỉ dùng để xúc rửa dàn và các đường ống nhôm. Còn đường ống cao su bị dính dung dịch này...lớp nilon bên trong thành ống bị tróc ra dễ gây tắc nghẽn hệ thống....E ko nắm rõ đc quy trình bác vệ sinh, thay dàn nóng luôn hay khi chết block thứ 2 mới thay.
Trường hợp thứ 2 là điện áp cấp cho van đít block của bác có vấn đề, có thể do lỗi hộp trước đó gây ra.
tôi mới vào làm không biết nhiều nói có sai cụ thông cảm nha. chỗ tôi đang vệ sinh tất cả hệ thống lạnh trên xe ô tô từ ống nhôm đến cao su đều dùng bằng dầu lạnh REFRIGERATION LUBRICANT đều không thấy việc gì cả

antrungan

Tài xế O-H
tôi mới vào làm không biết nhiều nói có sai cụ thông cảm nha. chỗ tôi đang vệ sinh tất cả hệ thống lạnh trên xe ô tô từ ống nhôm đến cao su đều dùng bằng dầu lạnh REFRIGERATION LUBRICANT đều không thấy việc gì cả
DẦu ấy vẫn là dầu thường bác ạ. Nếu lốc đang kêu phải cho dầu khác thì lốc mới êm hơn đc

Chi_Duong

Tài xế O-H
Đó là dầu lạnh chứ có phải dung dịch vệ sinh hệ thống đâu bác zai =.= Dù còn sót 1 tý trong hệ thống dầu ấy chạy cũng chả việc gì.

oto16ahn

Tài xế O-H
Em vừa thay lốc c280 em k vệ sịnh giàn lạnh xe lạnh run và chay test rồi chứ nó mà tèo lốc như xe cụ chủ làm thì đau đầu thật, em chưa có kinh nghiệm về điều hòa nhưng rút kinh nghiệm về con focus em mới làm xong thì nguyên nhân chết lốc của cụ chủ có thể giống trường hợp của em là lốc k ngắt lạnh khi đủ lạnh,đường hạ áp đóng băng.nếu đi đường xa do lốc chạy liên tục mà k ngắt lên bó lốc ạ.cụ chủ k biết đã xong chưa.
Các cụ cho em hỏi dòng C này tháo cái nẹp nhựa trước kính lái chỗ bắt cần gạt mưa tháo như thế nào vậy ạ,em tháo mãi ,cậy đủ kiểu lấy cả lovia kê bẩy lên mà k đc.cụ nào biết chỉ giúp em voi ạ

tuananh0589

Tài xế O-H
Em vừa thay lốc c280 em k vệ sịnh giàn lạnh xe lạnh run và chay test rồi chứ nó mà tèo lốc như xe cụ chủ làm thì đau đầu thật, em chưa có kinh nghiệm về điều hòa nhưng rút kinh nghiệm về con focus em mới làm xong thì nguyên nhân chết lốc của cụ chủ có thể giống trường hợp của em là lốc k ngắt lạnh khi đủ lạnh,đường hạ áp đóng băng.nếu đi đường xa do lốc chạy liên tục mà k ngắt lên bó lốc ạ.cụ chủ k biết đã xong chưa.
Các cụ cho em hỏi dòng C này tháo cái nẹp nhựa trước kính lái chỗ bắt cần gạt mưa tháo như thế nào vậy ạ,em tháo mãi ,cậy đủ kiểu lấy cả lovia kê bẩy lên mà k đc.cụ nào biết chỉ giúp em voi ạ
cụ tháo cái cần lắp chổi gạt mưa à ? nếu tháo cái cần ấy khó thì cụ cho rp7 vào ,dùng búa đập vào đầu buloong ,vừa đập vừa bậy lên .

oto16ahn

Tài xế O-H
cụ tháo cái cần lắp chổi gạt mưa à ? nếu tháo cái cần ấy khó thì cụ cho rp7 vào ,dùng búa đập vào đầu buloong ,vừa đập vừa bậy lên .
cái chổi em tháo đc nhưng cái ốp nhựa nhựa chắn kính lái chỗ cái gạt mưa đấy ạ,2 anh em cậy bậy chán k lên đc.Nhưng em giao xe ok rồi .cảm ơn cụ !

mr bieu

Tài xế O-H
E đã đọc bài này mấy lần rùi nhưng lần nào cũng hok thấy cụ chủ,trả lời anh em là đã làm xong con xe đấy chưa,a e thảo luận nhiều vậy hok có kế wa thì bùn lắm.....

nguoidangthuong

Tài xế O-H
Trường hợp này của bác giải quyết ra làm sao rồi?, bao nhiêu người tư vấn, góp ý vậy mà không thấy bác đăng đàn đáp lại thịnh tình của anh em chi cả, ai cũng thấy thắc mắc không thấy bác báo cáo để a e còn rút kinh nghiệm nữa chứ. Chờ bác báo kết quả lâu quá

nguoidangthuong

Tài xế O-H
Gas rút là bình gas 2 chiều để bác hút gas ra khỏi hệ thống....dùng để châm thêm cho mấy con thiếu gas đã tã mà không chịu thay hoặc hàn chắp vá ấy :) Chắc là từ ngữ địa phương bác khó hiểu ;)
Bác cho em hỏi chút về cái bình gas 2 chiều với. Bác bảo bơm xăng thơm của nhật vào, khò nóng để xăng bay hơi hết, sau đó lắp bình gas có van 2 chiều đó để hút cái gì ra? Nếu trong hệ thống có tạp chất hoặc mạt thì mạt đó làm sao chui qua van đó ra khỏi hệ thống được. Mong bác chỉ giáo

Hổ Vồ

Tài xế O-H
Trường hợp này của bác giải quyết ra làm sao rồi?, bao nhiêu người tư vấn, góp ý vậy mà không thấy bác đăng đàn đáp lại thịnh tình của anh em chi cả, ai cũng thấy thắc mắc không thấy bác báo cáo để a e còn rút kinh nghiệm nữa chứ. Chờ bác báo kết quả lâu quá
Có vẻ bác không đọc kỹ bài này rồi. Em đã trả lời là làm lại và chờ xe chạy rồi theo dõi. Bây giờ chưa hết bảo hành chưa biết được bác ạ. Chỉ biết là xe chưa thấy quay lại, không biết là được rồi hay làm chỗ khác nữa.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên