Điều hòa vitara không lạnh.

nguyenmanhhao93
Bình luận: 87Lượt xem: 10,134

antrungan

Tài xế O-H
vậy cho em hỏi thêm là như bác nói như vậy thì thường bác nhìn mắt ga ra sao khi nạp giữa mùa đông và mùa hè
dựa theo 1 số thứ bác ạ , đầu tiên làm lạnh kiểu gì lốc cũng phải ngắt , nếu lốc ko ngắt sẽ chẳng mấy mà toi lên xe đang nguyên bản nạp sao cho lốc ngắt là chuẩn nhất , thứ 2 dùng đồng hồ nhiệt độ kiểm tra nhiệt độ tại cửa gió rồi xử lý hệ thống ngắt , mắt ga ko cần phải trong kể cả trong mùa hè , áp của hệ thống , nhiệt lạnh về lốc .....

TienThanh90

Tài xế O-H
Ba
Các cụ chém giúp nhà cháu với, nhà cháu có nhận làm điều hòa cho con vitara, lốc kém đã thay lốc, vệ sinh sạch sẽ lắp vào, nạp 8 lạng gas rồi mà không mát được. Áp suất ống hồi là 1,6 kg. bên cao áp là 13 kg. nhưng nhiệt độ đo tại cửa gió chỉ được 11 độ. ga máy lên 2000v vẫn vậy ạ, vật lộn với nó 2 ngày rồi mà không được, các cụ giúp cháu với.
Bác đã vệ sinh giàn lạnh chưa dòng này không có lọc gió nên giàn lạnh dễ bị tắc làm lạnh yếu nhiệt độ không sâu được

bichbinhthuan

Tài xế O-H
13 mà thấp hả bác, chổ e làm thấy 13 là ổn mà, e nghỉ về giàn nóng bẩn hoặt van tiết lưu thôi. à mấy bác cho e hỏi có hiện tượng nổ ống gas sảy ra khi nào áp chỉ bao nhiêu v ?

tungnguyen_tny9x

Tài xế O-H
Nhưng mà nó mát thì ok bác ạ, đằng này xưởng khác họ thay lốc khác vào lại được luôn.
Nhìn áp như bác bảo như vậy là ổn. lốc hút tốt như vậy sao sang xưởng khác họ lại phán thay lốc nhỉ. e sợ nguyện nhân là do khi bác chế lốc vào đã cho lượng dầu hơi nhiều thành ra áp rất đẹp mà lại ko lạnh. khi sang xưởng khác họ thay lốc, điều chỉnh lại lượng dầu lạnh nên thanh ra lại lạnh ngon là vì vậy

nguyenmanhhao93

Tài xế O-H
Nhìn áp như bác bảo như vậy là ổn. lốc hút tốt như vậy sao sang xưởng khác họ lại phán thay lốc nhỉ. e sợ nguyện nhân là do khi bác chế lốc vào đã cho lượng dầu hơi nhiều thành ra áp rất đẹp mà lại ko lạnh. khi sang xưởng khác họ thay lốc, điều chỉnh lại lượng dầu lạnh nên thanh ra lại lạnh ngon là vì vậy
xưởng khác họ thay con lốc khác to hơn ok luôn cụ ạ.[DOUBLEPOST=1438356463][/DOUBLEPOST]
vậy loc yếu hả bác
vâng, họ thay cái lốc khác to hơn vào là ok luôn.

ACACAC

Tài xế O-H
xưởng khác họ thay con lốc khác to hơn ok luôn cụ ạ.[DOUBLEPOST=1438356463][/DOUBLEPOST]
vâng, họ thay cái lốc khác to hơn vào là ok luôn.
loại vitara này treo lốc lớn thì máy chạy sao nổi các cụ- Tôi thấy hệ thống lạnh xe này đã thay phụ tùng tất tần tật rồi mà không lạnh , Đã thay lốc mới mà cụ còn bổ xung thêm dầu lạnh , đây cũng là nguyên nhân làm cho hệ thống không lạnh . Bác thợ kề bên đã ra tay làm sạch hệ thống và thay lốc mới , họ biết cách cân bằng dầu lạnh và họ đã thành công .Trường hợp này sách vở có nói rồi .Ngoài ra dàn lạnh không đúng chủng loại cũng là tác nhân 80-90% làm cho độ lạnh ra kém . Còn lốc có là hàng china thì vẫn phải lạnh và nếu có tồi thì cũng chạy được 1-2 tháng

nguyenmanhhao93

Tài xế O-H
loại vitara này treo lốc lớn thì máy chạy sao nổi các cụ- Tôi thấy hệ thống lạnh xe này đã thay phụ tùng tất tần tật rồi mà không lạnh , Đã thay lốc mới mà cụ còn bổ xung thêm dầu lạnh , đây cũng là nguyên nhân làm cho hệ thống không lạnh . Bác thợ kề bên đã ra tay làm sạch hệ thống và thay lốc mới , họ biết cách cân bằng dầu lạnh và họ đã thành công .Trường hợp này sách vở có nói rồi .Ngoài ra dàn lạnh không đúng chủng loại cũng là tác nhân 80-90% làm cho độ lạnh ra kém . Còn lốc có là hàng china thì vẫn phải lạnh và nếu có tồi thì cũng chạy được 1-2 tháng
Xưởng đó họ thay cái lốc khác to hơn vào vẫn chạy ok mà cụ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên