điều hòa xe lacetti SE 2010 nhập khẩu

1
Bình luận: 12Lượt xem: 3,698

hanhthuy1990

Tài xế O-H
các bac cho em hỏi tại sao lốc điều hòa khi bật AC thi lại đóng ngắt liên tuc!
thanksyou!
với bệnh này cụ đem ít thông tin nên rất khó chắc chắn bị cái nào? nhưng có mấy nguyên nhân là:
1. nạp ga quá nhiều.
2. nạp ga quá ít.
3. quạt giàn nóng, giàn lạnh không hoạt động.
4. cảm biến nhiệt độ giàn lạnh hoạt động kém.
5. cảm biến áp suất hoạt động kém.
cụ xem mấy cái đó thế nào rồi đem thông tin lên đây. trước tiên cắm cái đồng hồ ga và ném cái thông tin áp suất lên đây.

4banhdamme

Tài xế O-H
Các bác tung hứng để lấy nhiều bài viết à. Làm ơn đi chỗ khác đi. Người ta biết là bộ điều khiển nó đang làm cho nó đóng ngắt rồi chứ chẳng lẽ con cún nhà hàng xóm nó nhảy vào nó đóng ngắt hộ. Cái người ta cần hỏi ai cũng hiểu mà sao còn vặn vẹo để làm gì, để lấy số lượng bài viết à
Còn bác chủ topic hình như xe này còn mấy lỗi nữa phải không, bác xử lý xong mấy lỗi đó đi, lỗi của điều hòa xử lý sau cùng vì nó có thể bị ảnh hưởng với những lỗi đó.

trankhackhoai

Tài xế O-H
với bệnh này cụ đem ít thông tin nên rất khó chắc chắn bị cái nào? nhưng có mấy nguyên nhân là:
1. nạp ga quá nhiều.
2. nạp ga quá ít.
3. quạt giàn nóng, giàn lạnh không hoạt động.
4. cảm biến nhiệt độ giàn lạnh hoạt động kém.
5. cảm biến áp suất hoạt động kém.
cụ xem mấy cái đó thế nào rồi đem thông tin lên đây. trước tiên cắm cái đồng hồ ga và ném cái thông tin áp suất lên đây.
chuẩn ko cẩn chẩn

viethungauto

Tài xế O-H
các cụ chém kinh quá người đưa ra quả táo người kia chém lun làm em chả bít theo hướng nào mà chém cả theo em thì tín hiệu mà ECU điều khiển ra để đóng và ngắt lốc là ok không vấn đề gì còn ngắt bật liên tục là do tín hiệu bên ngoài cụ cứ tưởng tượng như ECU là bộ não của mình đi khi mình cảm nhận được một vật gì đó mù muốn cầm lên thì não xẽ đưa ra tín hiệu điều khiển tay cầm lên và ngược lại cụ cứ xem lại phần ga, van áp suất cảm biến(van ngắt lạnh) đi cụ nhé mà cả dàn nóng nữa.:rolleyes:

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác tung hứng để lấy nhiều bài viết à. Làm ơn đi chỗ khác đi. Người ta biết là bộ điều khiển nó đang làm cho nó đóng ngắt rồi chứ chẳng lẽ con cún nhà hàng xóm nó nhảy vào nó đóng ngắt hộ. Cái người ta cần hỏi ai cũng hiểu mà sao còn vặn vẹo để làm gì, để lấy số lượng bài viết à
Còn bác chủ topic hình như xe này còn mấy lỗi nữa phải không, bác xử lý xong mấy lỗi đó đi, lỗi của điều hòa xử lý sau cùng vì nó có thể bị ảnh hưởng với những lỗi đó.
- Cũng có thể là tung hứng bác ạ. Nhưng cái đó tốt mà. Nếu chịu khó lắng nghe, nhặt nhạnh trong từng câu nói, sẽ chắt lọc ối thứ. Nếu không có kỹ năng này, bác nào đi làm thợ phụ sẽ thua thiệt. Vì khi học ở xưởng không ai chỉ bảo cho mình đâu, toàn phải tự mày mò thôi. Nhiều khi còn bị chửi nữa cơ.
- Khi bị vặn vẹo, người nào có tính cách tích cực sẽ chậm lại lắng nghe, có khả năng tránh được va vấp (học phí đấy). Còn người có tính tiêu cực sẽ cảm thấy tự ái và xuất hiện tâm lý phản kháng. Một khi đã như vậy, coi như mờ mắt, vì trong đầu luôn nghĩ đến cách chống đối lại. mà ta đi học nghề, chứ có phải đi chống đối để lấy cái thắng cái thua đâu
- Đương nhiên số bài viết sẽ tăng, nhưng điều đó có ích
- Đương nhiên không phải cún đóng, ngắt, nhưng nghĩ xem tại sao nó đóng sẽ tốt hơn là nghĩ đến con cún

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên