Điều hòa xe space

minhduc1208
Bình luận: 28Lượt xem: 3,793

minhduc1208

Tài xế O-H
tình hình là hôm nay em có làm 1 em space hiện tượng như sau :hôm trước em thêm gas thì hệ thống lạnh bình thường nhưng dc vài ngày lại k mát nữa.đến hôm nay em quyết định thay gas để thử hở lại em ép lên 19kg(gần 300 psi)thử 3h đồng hồ k thấy xuống em hút thì sạch vậy cụ nào đã gặp hiện tượng này chỉ cho em cái (em nạp gas vào thì vẫn lạnh bình thường nhưng đang theo dõi xem dc bao lâu)

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Ui mấy dòng này thiếu gas hoài ! Em ít làm dòng to này ko rành lắm, đợt vừa rồi chỉ làm hơn 2 chục con bus nhưng xe bus làm cho nó xong hôm sau đã thấy nó mở kính hết ra rồi! Nản lắm! Dòng này cũng hay hở phớt . Chỉnh van nhiều! Quạt thì cũng nhanh hỏng. Quạt giàn nóng của nó cũng chạy tốc độ 2 nữa. Làm dòng này mà tìm chỗ hở thì vất thật!
Vừa thắng độ chém tí :))

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
tình hình là hôm nay em có làm 1 em space hiện tượng như sau :hôm trước em thêm gas thì hệ thống lạnh bình thường nhưng dc vài ngày lại k mát nữa.đến hôm nay em quyết định thay gas để thử hở lại em ép lên 19kg(gần 300 psi)thử 3h đồng hồ k thấy xuống em hút thì sạch vậy cụ nào đã gặp hiện tượng này chỉ cho em cái (em nạp gas vào thì vẫn lạnh bình thường nhưng đang theo dõi xem dc bao lâu)
Nén ko hở ,vậy hút có hở ko cụ?Em hiềm khi làm xe khách ,giờ lên đây bỏ cả County rồi ,chứ trước bị nó hành cho đêm về còn mơ bị lốc đè.:77::77::77:.Mà em toàn nén lên 25kg ,đếch thấy hở ,sau thỉnh bác Hiếu ,bác ấy dạy cho cách nén lên 100psi -150psi-200psi ...rồi bẻ ống loạn xạ ,thế rồi tìm ra nó bị châm kim ở tuy-o.chạy gần tháng mới hết gas ,nản.

minhduc1208

Tài xế O-H
Nén ko hở ,vậy hút có hở ko cụ?Em hiềm khi làm xe khách ,giờ lên đây bỏ cả County rồi ,chứ trước bị nó hành cho đêm về còn mơ bị lốc đè.:77::77::77:.Mà em toàn nén lên 25kg ,đếch thấy hở ,sau thỉnh bác Hiếu ,bác ấy dạy cho cách nén lên 100psi -150psi-200psi ...rồi bẻ ống loạn xạ ,thế rồi tìm ra nó bị châm kim ở tuy-o.chạy gần tháng mới hết gas ,nản.

thử vẫn kín hút vẫn sạch cụ ah cái ống của bọn này k bẻ dc cụ ah .vì nói là ống mềm nhưng nó là ống lõi thép loại xịn nhất cụ ah vậy em mới bị đau đầu cụ ah em đã thử bằng cách hút 20p rùi thử hở lại vẫn k thấy xuống các cụ ah có cụ nào bị ban này chưa chém em phát

thanhthe_2015

Con này ống to và nặng, muốn cắt ống phải cắt bằng máy cắt! Bẻ ống chắc cụ Minhduc gãy tay! :))
Đại ca của cụ Hiếu mà cũng bó tay thì anh em cũng phải chắp tay mà cúng thôi!

LongPro_TM

Tài xế O-H
mấy con xe này thì e xin chịu, vì e đây k và rất ít làm dòng xe này lắm.
Lúc trước e cũng có làm cùng 1 thằng bạn đúng 1 chiếc duy nhất yk chan loại của bác.
Mày mà tìm chỗ xì 3 ngày liền mà ko thấy gì, đột nhiên vô tình có người '' Linh '' chỉ dẫn hay sao ấy.
Chỗ bị xì đó lại là chỗ không thể nào ngờ được, đó lại chính là ''ống đồng'' mới chết chứ.(chắc chất lượng kém) :77::77::77:
Cho nên bác hãy kiểm tra lại ống đồng thử xem sao bác.
Chứ dòng này e ít gặp lắm nên k giúp được gì nhiều cho bác rùi:22::22::22:

anhbinhpro

O-H Daklak
Dòng space này củng đơn giản ,không phức tạp lắm như mấy cụ nhà ta nói lắm đâu,hiện tượng cụ miêu tả khả năng là thiếu ga ,hệ thống đả bị hở rồi ,vì hệ thống lạnh của space rất lớn ,nên cụ nhìn theo giỏi đồng hồ khó phát hiện lắm .thường thì space nó hở xì phía trên mui xe và ngay đầu look ,cụ kiểm tra kỉ lại nhé

Khi nạp ga cụ thay cho em cái pin lọc nằm ngay chổ hộp rowle và cầu chì ngay phía giữa xe đó, đứng trong xe cụ thay củng được

Chúc cụ khắc phục con này sớm nhé

thanhthe_2015

Dòng space này củng đơn giản ,không phức tạp lắm như mấy cụ nhà ta nói lắm đâu,hiện tượng cụ miêu tả khả năng là thiếu ga ,hệ thống đả bị hở rồi ,vì hệ thống lạnh của space rất lớn ,nên cụ nhìn theo giỏi đồng hồ khó phát hiện lắm .thường thì space nó hở xì phía trên mui xe và ngay đầu look ,cụ kiểm tra kỉ lại nhé

Khi nạp ga cụ thay cho em cái pin lọc nằm ngay chổ hộp rowle và cầu chì ngay phía giữa xe đó, đứng trong xe cụ thay củng được

Đó mới là vấn đề cụ ah! Chứ thực ra ai ở đây cũng biết nó hở là cái chắc. Em làm nhiều con bus cũng tựa space , xe thiếu gas là chuyện xảy ra cơm bữa. Nhưng để tìm chỗ hở của nó là cả 1 vấn đề, và khâu tháo lắp ra cũng khá là vất vả, tháo ống ra còn vất nữa, tháo trần tháo bung bét hết. Mà cụ Đức này chỉ có thêm 1 đệ tử đi theo! Tháo ra nghe chừng cũng khá là vất vả và tốn thời gian! Chủ yếu cụ ấy muốn hỏi là dòng xe này rất hay có hiện tượng lạnh ko đều ở 2 bên dàn. Có dàn lạnh hơn dàn kia mặc dù là chỉ có 1 van tiết lưu thôi! Theo cụ nghĩ nguyên nhân đó là do đâu ạ! Em cũng đã gặp trường hợp này khá nhiều kể cả khi lắp mới điều hòa cho các Công ty Lắp ráp ô tô , tất cả đều rất mới mà cũng bị hiện tượng đó! Thay van tiết lưu thì con được con ko, nên em nghĩ chắc vẫn còn nguyên nhân gì nữa!

ngochocmai

Tài xế O-H
em đi làm được hai tháng nhưng thấy toàn làm điều hòa vì mấy ngày trời nóng:
-Cái ống cao su ở đường cao áp bị hở nên mở ra thay. và đổ thêm một ít dầu lạnh. lắp lại và nén để thử thì không thấy xuống và hút chân ko nạp ga.ok. nhưng khi máy nén hoạt động và lạnh đo được có 10 đô ở tốc độ cao rồi. chạy thử mãi ko được nên lại tháo ra thay bình lọc và thay cả van tiết lưu. nhưng éo le nhất là nén 350pis ko thấy xuống nhưng khi hút lại ko được.làm mất một ngày trời sau đó lại thay gioăng mới ở van tiết lưu.hihi lại được. nhưng em lại không hiểu tại sao khi máy lạnh vẫn đang hoạt động tốt mà thay ống dây cao su và đổ thêm it dầu lạnh mà bị bênh thế.
-Làm xe LC tìm chỗ hở khi nén 350pis để 30p mới xuống tìm hoài không thấy mất 1,5 ngày. sau đó không biết sao lại lấy cái bao ny lông rồi túm lại trong máy lốc điều hòa đổ nước vào mới phát hiện lại hở đó.hihi.thế mà vẩn thử ở đó rồi????

thanhthe_2015

em đi làm được hai tháng nhưng thấy toàn làm điều hòa vì mấy ngày trời nóng:
-Cái ống cao su ở đường cao áp bị hở nên mở ra thay. và đổ thêm một ít dầu lạnh. lắp lại và nén để thử thì không thấy xuống và hút chân ko nạp ga.ok. nhưng khi máy nén hoạt động và lạnh đo được có 10 đô ở tốc độ cao rồi. chạy thử mãi ko được nên lại tháo ra thay bình lọc và thay cả van tiết lưu. nhưng éo le nhất là nén 350pis ko thấy xuống nhưng khi hút lại ko được.làm mất một ngày trời sau đó lại thay gioăng mới ở van tiết lưu.hihi lại được. nhưng em lại không hiểu tại sao khi máy lạnh vẫn đang hoạt động tốt mà thay ống dây cao su và đổ thêm it dầu lạnh mà bị bênh thế.
-Làm xe LC tìm chỗ hở khi nén 350pis để 30p mới xuống tìm hoài không thấy mất 1,5 ngày. sau đó không biết sao lại lấy cái bao ny lông rồi túm lại trong máy lốc điều hòa đổ nước vào mới phát hiện lại hở đó.hihi.thế mà vẩn thử ở đó rồi????
1 khi đã hở thì tốt nhất bác phải vệ sinh, thay phin lọc thì mới tránh được những phát sinh ko đáng có. Vì khi hệ thống bị hở tức là có không khí ( có thể còn cả chất bẩn nữa) lọt vào trong hệ thống. Phin lọc là điều chắc chắn phải thay thì mới tốt. Còn hệ thống thiếu gas do hở ko hẳn là chỉ hở có 1 chỗ đâu bác ah! Cũng có nhiều lúc bơm nén thử kín ném xuống bể nước mà ko thấy hở, khi đó còn phải sử dụng nhiều biện pháp để tìm ra nữa!
Điều cần thiết là bác phải xác định được hệ thống có thiếu gas ko, có chắc chắn hở ko? Rồi sau đó nếu thử trên xe ko được là phải tháo xuống nhúng vào bể nước để tìm ra. Tùy theo lúc xe mới vào mình xem xét và chẩn đoán bệnh của nó là gì, ở đâu!

thanhthe_2015

dòng frod escap này dùng van tiết lưu loại van mao,mà theo mình dòng van này nó khó làm vì khi mình nạp ga vào thiếu hoặc thừa lúc đó nó đều lạnh nhưng khách đi vài hôm lại hết lạnh.khi đến xưởng cắm đồng hồ đo ga thì nó lại lạnh như thường thế mới đau.nhưng khi mình dùng máy nạp ga loại có dh tinh khối lượng mình nạp như vậy thì ht lại hoạt động bt(mình nhớ hình như con này không có cảm biến giàn lạnh thì phải mà nó ngắt lốc nhờ vào van as trên đường ống hạ áp)
Cụ ơi có nhầm lẫn gì ở đây chăng ?! Cụ chịu khó đọc lại tiêu đề topic nhé!

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Dễ với ng biết ,khó với ng chưa biết cụ ạ.Thế mới phải lập ra cái topic này để hỗ trợ nhau.Nhưng e nhận định 1 điều ,điều hòa khi đã phát bệnh thì không phải là vấn đề đơn giản.Xe càng auto thì càng rách việc.Cụ nào nhận e làm đệ tử cái món điều hòa này với.

---------- Post added at 08:57 PM ---------- Previous post was at 08:56 PM ----------

Cụ ơi có nhầm lẫn gì ở đây chăng ?! Cụ chịu khó đọc lại tiêu đề topic nhé!
Cụ ấy nhầm Space với Escap Ford chú ạ.:32:

thanhthe_2015

Cái nghề ô tô này cái gì cũng thật khó, nhiều cái tưởng đơn giản mà khó vô cùng. Như vấn đề hở này nhiều ca thợ lâu năm cũng bó tay với cái hở này! Ô tô đúng là 1 sản phẩm tuyệt vời, ko bao giờ là cũ với mình! Có muốn khám phá nó không mới là điều quan trọng.:D

minhduc1208

Tài xế O-H
các cụ nhớ đọc kỹ topic em lập ra nhé vi trước đây em đã làm chuyên dòng xe space 2 năm rùi nên những điều bt mình k đề cập nữa.em đã thử hở 3h đồng hồ mà k thấy áp xuống và hút thì vẫn hut sạch đó mới là điều làm em quan tâm ý mong các bác chém tiếp nhé

cuongminh

Tài xế O-H
các cụ nhớ đọc kỹ topic em lập ra nhé vi trước đây em đã làm chuyên dòng xe space 2 năm rùi nên những điều bt mình k đề cập nữa.em đã thử hở 3h đồng hồ mà k thấy áp xuống và hút thì vẫn hut sạch đó mới là điều làm em quan tâm ý mong các bác chém tiếp nhé

theo em thì pác kiểm tra kỹ lại phớt lóc đi nhiều lúc đang im thì thử không thấy gì nén không thấy hở nhưng lúc làm xong thì xì ga dần tầm khoảng 1 đến 2 tháng là thiếu ga.còn kinh nghiệm của em thì chổ nào thấm dầu lạnh ra bám bẩn vào là hở ga thử tại chổ không sao nhưng đi vào hoạt là nó xì dần...các pác chém em thì chém nhè nhẹ thôi nhé.....:8:

toyota_rav4

Tài xế O-H
Xe space hay hở nhất là phớt lốc, sau đó là đoạn tuy ô mềm hồi và cao áp lốc.
Các bác xem có chỗ nào cần tuyển thợ điên - điện lạnh chỉ em với. Bất kì tỉnh nào miền Bắc cũng được

thuc82

Tài xế O-H
bác thử tháo giàn nóng và giàn lạnh xuống và kiếm cái đầu cút bắt vào rồi nén và thả cả xuioongs nước thử xem co hở không. loại nay tháo giàn cũng dễ thôi mà.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên