Điều hòa yaris chập chờn lúc lạnh lúc không

kakathuan
Bình luận: 60Lượt xem: 8,786

kakathuan

Tài xế O-H
Khj đã mát rồi thj chạy ở mọi tốc độ vẫn mát bác ak.nhưng tắt ac đj mà bật lại thj lại lúc được lúc không.mình lại phải nhấp ga mới mát

antrungan

Tài xế O-H
khả năng cao là galenti nhỏ quá rồi , bác xem khi bật điều hòa nháy ga cho lốc hít rồi nhả ga ra máy có rung ác ko , em này bác thay van bao nhiêu cành hàng gì

thitchuot

Tài xế O-H
Bác chế lốc khác vào. Ngon bổ rẻ. Dòng van này kĩ tĩnh lắm. Lốc kia nó vừa 3 chân luôn khỏi phải chế chác. Thêm 1 role với đổi cái dây cu roa ngắn hơn tí[/QUOT
Bác chế lốc khác vào. Ngon bổ rẻ. Dòng van này kĩ tĩnh lắm. Lốc kia nó vừa 3 chân luôn khỏi phải chế chác. Thêm 1 role với đổi cái dây cu roa ngắn hơn tí
chế lốc gì vào được cụ? mong cụ chỉ giúp với ạ. thanks cụ nhiều

kakathuan

Tài xế O-H
khả năng cao là galenti nhỏ quá rồi , bác xem khi bật điều hòa nháy ga cho lốc hít rồi nhả ga ra máy có rung ác ko , em này bác thay van bao nhiêu cành hàng gì
Galangti vẫn bình thường bác à.nói chung xe không có vấn để gì cả chỉ mỗi bệnh chập chờn mát.van mới nhà cháu lắp vào cũng như van cũ.chắc không phải van rồi bác à.nhà cháu đang kiếm hộp thay vào thử coi tình hình thế nào ạ

kakathuan

Tài xế O-H
Em này bị tắc giàn nóng rồi dẫn đến lốc ngắt đóng chập chờn,cụ cho thay cái dàn đảm bảo oke luôn nhé cụ vì e mới gặp 1 e camry 1 hệt nha
Giàn nóng em này mới thay từ 31.1.2016 cụ ạ.hàng liên doanh.nên loại trừ khả năng tắc giàn nóng.nhà cháu kiểm tra lốc sạch sẽ nên khả năng tắc loại bỏ

trunghieu2511

Tài xế O-H
Chào các cụ.hôm nay nhà cháu mới nhận 1 em yaris nhập điều hòa của nó chập chờn lúc lạnh lúc không.nhà cháu kiểm tra áp ga bên thấp là 3kg bên cao gần 15kg.
Điện xuống van đuôi lốc vẫn có.nhà cháu đã thay van đuôi lốc vào chỉ đi được 2h là lại bị mất lạnh
Tắt đj bật lại nhấp chân ga là lại lạnh
Con này qua hộp khiển
Các bác giúp em với ạ
Em xin cám ơn
thay loc thoi

LeDinhVu

Tài xế O-H
Chào các cụ.hôm nay nhà cháu mới nhận 1 em yaris nhập điều hòa của nó chập chờn lúc lạnh lúc không.nhà cháu kiểm tra áp ga bên thấp là 3kg bên cao gần 15kg.
Điện xuống van đuôi lốc vẫn có.nhà cháu đã thay van đuôi lốc vào chỉ đi được 2h là lại bị mất lạnh
Tắt đj bật lại nhấp chân ga là lại lạnh
Con này qua hộp khiển
Các bác giúp em với ạ
Em xin cám ơn
Cụ nói anh chủ xe để xe ở lại gara 1 ngày cụ thử nổ máy trong vòng 2,3 tiếng đồng hồ và theo dõi tình trạng xem lúc nó ko lạnh thì có hiện tượng j xảy ra.xăng bây h cũng ko mắc lắm @@!. mong cụ sớm tìm ra đc bệnh và chia sẻ cho ae học hỏi thêm.

NguyenTruongAuto

Tài xế O-H
vẫn phát ra hơi lạnh mà lúc lạnh lúc không có thể do hệ thống điều khiển lốc bị chập chờn ấy, kiểm tra các công tắt điều hòa, kiểm tra lúc không lạnh xem lốc có hoạt động không?

kakathuan

Tài xế O-H
Cụ nói anh chủ xe để xe ở lại gara 1 ngày cụ thử nổ máy trong vòng 2,3 tiếng đồng hồ và theo dõi tình trạng xem lúc nó ko lạnh thì có hiện tượng j xảy ra.xăng bây h cũng ko mắc lắm @@!. mong cụ sớm tìm ra đc bệnh và chia sẻ cho ae học hỏi thêm.
Bẩm cụ em nổ cả đôi tiếng vẫn mát lạnh.khi bật tắt hoặc khj đj 1 thời gian trên đường thì lại bị chập chờn.nhà cháu đang kiếm hộp thay cho em nó

kakathuan

Tài xế O-H
Em kiểm tra
vẫn phát ra hơi lạnh mà lúc lạnh lúc không có thể do hệ thống điều khiển lốc bị chập chờn ấy, kiểm tra các công tắt điều hòa, kiểm tra lúc không lạnh xem lốc có hoạt động không?
em kiểm tra điện xuống van vẫn có.mà em nge nói dòng này điện khiển 12v van mở hoàn toàn thì không mát mà điện từ hộp xuất ra vôn nhỏ thì cang măt sâu phải không cụ

NgheAn.

Tài xế O-H
Ai bảo bác vậy có điện 12v là đóng lốc đó rồi. Còn khi bác có điện mà k chạy thì đập lốc đi.
Em kiểm tra
em kiểm tra điện xuống van vẫn có.mà em nge nói dòng này điện khiển 12v van mở hoàn toàn thì không mát mà điện từ hộp xuất ra vôn nhỏ thì cang măt sâu phải không cụ
ó

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên