Điều khiển cửa FORTUNER máy dầu đời 2010 không khóa được cửa

T
Bình luận: 30Lượt xem: 3,331

tuanbon

Tài xế O-H
em nghĩ mình nên thay mới luôn đi , chế còn 7 chân thành 2 con 5 chân thì cũng được thôi nhưng ko được lâu
mình nghĩ dung role tốt là được mà .cái đấy k ảnh hưởng nhiều mà mình sữa được thì hay hơn là báo thay .trong khi lỡ khách đi xưởng khác bảo sữa đơn giản thì hơi mất khách tí

giahung123

Tài xế O-H
em nay co con fortuner máy dầu đời 2010 , không đóng được cửa bằng điều khiển.
em kiểm tra chốt tay bằng công tắc trên điều khiển cửa cũng không được.
kiểm tra đèn báo cửa vẫn hoạt động bình thường.
khi em bấm khóa thi có đen xi nhan nháy , nhưng các cánh cửa thi không khóa.
khi em nhấn mở thì các canh cửa có tiếng kêu " chuột có làm việc"
mong các bác tư vấn cho em, nguyên nhân và cách khắc phuc.
cảm ơn các bác đã đọc bài !!
bị hỏng bo

giahung123

Tài xế O-H
em nay co con fortuner máy dầu đời 2010 , không đóng được cửa bằng điều khiển.
em kiểm tra chốt tay bằng công tắc trên điều khiển cửa cũng không được.
kiểm tra đèn báo cửa vẫn hoạt động bình thường.
khi em bấm khóa thi có đen xi nhan nháy , nhưng các cánh cửa thi không khóa.
khi em nhấn mở thì các canh cửa có tiếng kêu " chuột có làm việc"
mong các bác tư vấn cho em, nguyên nhân và cách khắc phuc.
cảm ơn các bác đã đọc bài !!
bị hỏng con rolay bác chê 2con rolay 5chan là ok

tuanbon

Tài xế O-H
e lên bằng máy tính nên up ảnh hơi phức tạp .cái này dễ mà bác .cứ tháo body ra cậy nắp nhựa màu trắng thấy con rowle 7 chân xong bác bỏ con đó đi hàn dây dài ra .e nhớ là nó có 2 nguồn + 12 ,bác lấy 1 nguồn chia đôi cho 2 cuộn rơ le ,nguồn kia bác cung chia đôi nối vào 1 cực k thông của 2 con 5 chân .có 1 cưc -12 bác chia đôi nối vào chân luôn tiếp của 2 rơ le 5 chân .còn 2 cực tín hiệu rơ le bác dùng đèn thử bấm kẹp + bấm là thấy .nối vào cực kia của cuộn role .2 chan còn lại nối vào chân chủ role là được

tuanbon

Tài xế O-H
Bác vẽ cho ae sin cái sơ đồ chế dược không
e lên bằng máy tính nên up ảnh hơi phức tạp .cái này dễ mà bác .cứ tháo body ra cậy nắp nhựa màu trắng thấy con rowle 7 chân xong bác bỏ con đó đi hàn dây dài ra .e nhớ là nó có 2 nguồn + 12 ,bác lấy 1 nguồn chia đôi cho 2 cuộn rơ le ,nguồn kia bác cung chia đôi nối vào 1 cực k thông của 2 con 5 chân .có 1 cưc -12 bác chia đôi nối vào chân luôn tiếp của 2 rơ le 5 chân .còn 2 cực tín hiệu rơ le bác dùng đèn thử bấm kẹp + bấm là thấy .nối vào cực kia của cuộn role .2 chan còn lại nối vào chân chủ role là được

moivaonghe123

Tài xế O-H
Cảm on bác nha

MATTER

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi cách đo kiểm như thế nào để khẳng định bệnh này là do con rơ le 7 chân trong hộp body.hay moi người cứ làm mò thôi.
- dùng đồng hồ đo điện và đo ở đâu, đo chân nào của con role 7 chân đó.,đo điện áp hay điện chở ,và đo nguonf cấp đến như thế nào được ko .em xin cảm ơn nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên