Đổi chiều quay của máy khởi động!!!!!

yodu
Bình luận: 25Lượt xem: 7,649
T

tranchaump

Khách
Nếu động cơ 1 DVC thì chỉ cần đổi cực âm - dương. động cơ 1 phase AVC khởi động bằng tụ thì đổi cách đấu tụ. động cơ 3 phase AVC thì đổi vị trí 2 phase.

minhtupxcd

Tài xế O-H
đề là loại đông cơ 1 chiều kich từ nối tiếp nên việc đổi chiều (-) sang (+) thì chiều quay không thay đổi . với loại đông cơ này thì chỉ có một cách là đảo chiều kích từ

bibenben

Tài xế O-H
Mong các Bác thứ lỗi nếu có gì chưa đúng .(1)-Nếu đề Bác quay không cùng chiều với động cơ ,thì bác đã mua nhầm loại đề rồi.Bác nên để ý có 2 loại .CHẠY CÙNG CHIỀU,NGƯỢC CHIỀU .( NẾU LẮP ĐỀ TỪ TRƯỚC ĐỘNG CƠ ĐẨY LÙI SAU HỘP SỐ ,KỂ CẢ BÊN PHẢI HOẶC TRÁI ,THÌ ĐÓ LÀ ĐỀ CHẠY THUẬN) .CÒN (NẾU LẮP ĐỀ TỪ SAU HỘP SỐ TỚI PHÍA TRƯỚC ĐỘNG CƠ ,KỂ CẢ BÊN TRÁI HOẶC PHẢI ,THÌ ĐÓ LÀ ĐỀ CHẠY NGƯỢC) (2) -nếu đề trong xe tháo ra sửa chữa mà bị chạy ngược thì Bác XOAY NHẦM GIÁ CHỔI THAN ,THAY NHẦM RO TO(ruột), HOẶC LÚC QUẤN STATO (võ) ĐẤU NHẦM DÂY) . còn thích quay chiều nào Bác cứ xoay giá chổi than

baolinh2012

Tài xế O-H
Chào các bạn!!!
Mình có cái máy khởi động có chiều quay không đúng với chiều quay động cơ định lắp!!
các bạn có giải pháp nào đổi lại đươc chiều quay máy khởi động lại!!!!
máy khởi động của mình là loại kích từ bằng nam châm điện, bốn cưc chổi than!!!
xin Các Bạn giúp đỡ!!
xin chân thành cảm ơn!!!
không có cách nào đâu cụ ơi.khởi động của cụ có chiều cuộn dây roto hoặc chiều stato ngược với máy cũ của nó .cụ tim đúng chiều cuộn dây ma nắp

TIENNGUYEN12340

Tài xế O-H
Chào các bạn!!!
Mình có cái máy khởi động có chiều quay không đúng với chiều quay động cơ định lắp!!
các bạn có giải pháp nào đổi lại đươc chiều quay máy khởi động lại!!!!
máy khởi động của mình là loại kích từ bằng nam châm điện, bốn cưc chổi than!!!
xin Các Bạn giúp đỡ!!
xin chân thành cảm ơn!!!
cách duy nhất là tìm củ đê khác vì có quay ngược được cũng không đề được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên