Động cơ 1NZ FE

conadohaui
Bình luận: 31Lượt xem: 5,636

thkc

Tài xế O-H
Cắm máy vào xem có lỗi gì không.nếu nghi cảm biến trục cơ vao data xem thông số tốc độ động cơ có báo không

lexusrx450h

Tài xế O-H
Bác cứ bám vào 3 yếu tố cơ bản của động cơ xăng mà làm. đó là :hỗn hợp khí và nhiên liệu.điện tốt .tỷ số nén tốt. >nếu như cơ khí tốt thì có nghĩa là tỷ số nén tốt.chỉ còn lại 2 vấn đề là điện và hỗn hợp khí và nhiên liệu bác cứ kiểm tra từng bước là ra thui.

conadohaui

Tài xế O-H
Khi lắp thì đã cân chỉnh khe hở lại, có cân đo lại áp suất nén, xéc măng đã bung đủ lực, nhưng chưa thay mới, van vvti đã đấu chuẩn, cái này chỉ thêm phần tối ưu cho hệ thống ppk, điện đóm hộp thì đấu đã ok, vì thường xuyên đấu hộp, con này của corrola altis, nghi hỏng hộp nên mang hộp xe thầy đang chạy vào đấu thử nhưng cũng không được, chek không có lỗi, con này đã tháo ra , chỉ đấu động cơ không và giắc chẩn đoán, cảm biến cam cơ có tín hiệu, vòi phun hoạt động tốt có tín hiệu mở, Thế mà vẫn không nổ các cụ ạ !:7:

subinnamkha

Tài xế O-H
Khi lắp thì đã cân chỉnh khe hở lại, có cân đo lại áp suất nén, xéc măng đã bung đủ lực, nhưng chưa thay mới, van vvti đã đấu chuẩn, cái này chỉ thêm phần tối ưu cho hệ thống ppk, điện đóm hộp thì đấu đã ok, vì thường xuyên đấu hộp, con này của corrola altis, nghi hỏng hộp nên mang hộp xe thầy đang chạy vào đấu thử nhưng cũng không được, chek không có lỗi, con này đã tháo ra , chỉ đấu động cơ không và giắc chẩn đoán, cảm biến cam cơ có tín hiệu, vòi phun hoạt động tốt có tín hiệu mở, Thế mà vẫn không nổ các cụ ạ !:7:
Cụ khẳng định cái gì cũng tốt, cái gì cũng chuẩn, đã ok hết mà vẫn không nổ, Vậy em có cách nầy:
Cụ mua nhang + đèn + 2 con gà trắng, Đúng 0 h đêm hôm nay cụ vái tứ phương. Bảo đảm sáng mai nó nổ.

guitarauto

Tài xế O-H
Cái này em hỏi dùm ông em mới đi thực tập tại xưởng thôi, nó kêu mấy thầy trong khoa bó tay rồi. thông số cơ thì ok hết, điện đấu ngon , em chỉ nghi mấy con cảm biến thôi. ecu lắp sang máy khac ok. động cơ toyota corolla 2004 đó.

mình vẫn đang làm dòng VIOS các đời 2005, 2008, 2012, tưởng 1NZ-FE chỉ lắp trên Vios và Yaris thui chứ nhỉ :D

conadohaui

Tài xế O-H
Chắc gặp phải lỗi nhỏ nào đó thôi cụ, hay nhầm lẫn ở đâu đó chứ làm gì có chuyện cúng bái ở đây,
Cụ khẳng định cái gì cũng tốt, cái gì cũng chuẩn, đã ok hết mà vẫn không nổ, Vậy em có cách nầy:
Cụ mua nhang + đèn + 2 con gà trắng, Đúng 0 h đêm hôm nay cụ vái tứ phương. Bảo đảm sáng mai nó nổ.

MyPower

Tài xế O-H
Nếu như cụ nói cái gì cũng tốt. Thế cớ làm sao không nổ?
Chẳng có lý gì cả.
- Cụ cho hỏi?
+ Áp xăng là bao nhiêu?
+ Áp buồng đốt bao nhiêu?
+ Các tín hiệu và giắc điện như thế nào?
- Nếu có thể cụ quay phim rồi up lên xem cụ kiểm tra kiểu gì.
Cái gì cũng tốt mà không nổ thì chỉ còn một cách. Là thay xe.

conadohaui

Tài xế O-H
Vâng thưa cụ, em biết được tại sao ko nổ thì đã chả phải hỏi làm gì ?
Áp xăng 3,3 kg
Áp buồng cháy pc 1.9MN/m2
Tín hiệu, giắc điện ok, vì tháo đẫu mỗi động cơ !
:D:D:D:dl:dl
Nếu như cụ nói cái gì cũng tốt. Thế cớ làm sao không nổ?
Chẳng có lý gì cả.
- Cụ cho hỏi?
+ Áp xăng là bao nhiêu?
+ Áp buồng đốt bao nhiêu?
+ Các tín hiệu và giắc điện như thế nào?
- Nếu có thể cụ quay phim rồi up lên xem cụ kiểm tra kiểu gì.
Cái gì cũng tốt mà không nổ thì chỉ còn một cách. Là thay xe.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên