Động cơ 4hk1 xe Isuzu NQR ra khói trắng ở ống Thông hơi!

D
Bình luận: 22Lượt xem: 3,291

phaotangt54

Tài xế O-H
máy cơ hay điện hả cụ.nếu máy điện thì cụ mở nắp giàn cò xem có kim nào hở chân không đã.nếuk hở thì cụ phải khoác cho e nó bộ hơi mới rồi.

Duclnkm

Tài xế O-H
em không hiểu, khói ở ống hơi thừa thì liên quan gì đến mấy các bạc cổ trục nhỉ[/QUOTE
anh có thể cho em biết chi tiết bạc mà anh đang nói là cái gì không, là bạc cổ trục, bạc thanh truyền, hay secmang ?
nếu là bạc cổ trục, thì liên quan gì đến ống hơi thừa bác nhỉ
Theo bác thì nguyên nhân do đâu ah?

cadenza

Tài xế O-H
Tình hình là em có xe isuzu NQR ra nhiều khói ở đường ống thở! Kính mong các bác tư vấn dùm!
Nhiều đến mức nào bác. Có hiện tượng hao nhớt, máy yếu chưa hay vẫn bình thường. Nếu bình thường thì không sao cả, dòng này hơi thừa nhiều hơn các dòng xe khác ,xe mới cũng vậy thôi. Bộ hơi xe này rất bền, động cơ xe này nếu chạy đủ tải bảo dưỡng tốt thì 1 triệu km vẫn xài tốt đó bác.

123thanh

Tài xế O-H
Đời 2010 máy điện ah

thông thường, hiện tượng xe ra khói trắng ống hơi thừa trên xe isuzu NQR là chuyện bình thường ,không phải nguyên nhân hở bạc xéc măng đâu....trừ khi công suất nén không đảm bảo . Nếu ống hơi thừa ra khói trắng kèm theo nhớt thì bác nên vệ sinh lại bộ hơi thừa vì lâu ngày sử dụng nó nghẹt nên không đảm bảo việc thoát và thông hơi ..... THÂN

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên