Động cơ d6ac lắp trên máy robex 2900-3

M
Bình luận: 7Lượt xem: 1,375

mam1702

Tài xế O-H
Nhờ các bác tư vấn với! Em mới mua con máy robex 2900-3 máy làm việc ngon lanh, động cơ khi động tải có một ít khói đen, hơi thừa ít, nhưng có điều lạ là nó ăn nhót rất nhiều một ngày làm 8 tieng hao khoảng 10 lít. Động cơ không chảy dầu, không tubo, em cũng kiểm tra ống xả thì không thấy dầu ra. Ai gặp trường hợp này rồi chỉ giáo em với. Em cảm ơn !

mam1702

Tài xế O-H
Ðề: Động cơ d6ac lắp trên máy robex 2900-3

Theo em được biết thì nếu lọt qua xec măng nhiều như vậy thì hơi thừa phải nhiều và phải có khói trắng, hôm qua em cho cân lại bơm cao áp thì máy lại hầu như không có khói nữa. Nhờ các bác nghiên cứu kỹ giúp em với

Máy ăn nhớt thì khói xanh, còn khói trắng là do dầu diesel có nước. Lọt hơi thì do mòn hoặc bó xéc măng khí.
Nếu Cụ kiểm tra không có hiện tượng rò rỉ ra ngoài hay lọt sang buồng bánh đà thì hoặc là máy ăn, hoặc là người ăn thôi!

thangcodientub

Tài xế O-H

Cụ kiểm tra lại xem, nếu khói đen thì động cơ thừa nhiên liệu, nếu khói xanh sẫm thì do xéc măng lọt hơi (dầu) lên buồng đốt. Cụ đã cân lại bơm và không khói rồi thì làm gì có chuyện 1 ca 8 tiếng ăn 10 lít nhớt được, chưa kể đến 1 ca không làm việc đủ 8 tiếng và liên tục đâu Cụ a. KT lại mấy ông lái báo cáo náo....

mam1702

Tài xế O-H

Máy em làm cho hàn quốc nên 1 ngày họ làm 8 hoặc 10 tiếng, em cũng đã không tin khi lái báo về nên cũng đã theo dõi thử hai ngày và trực tiếp mua dầu vào đổ, thấy vô lý nên mới hỏi các bác xem sao

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên