Động cơ Focus lên ga không ngon !

M
Bình luận: 10Lượt xem: 3,105

sirduyduc

Tài xế O-H
theo em có bằng này thứ phải xem cụ ạ:
lọc gió bẩn khiển tỉ lệ hỗn hợp không tốt,lọc xăng bẩn, hoặc mạch bị hở do cầu chì hoặc mất mát, chập chờn

anhnv_2411

Don't give up
Cụ kiểm tra sơ bộ qua mấy cái như lọc gió lọc xăng và bugi đi nếu đến ký bảo dưỡng thì nên tư vấn cho khách thay cụ ạ.Cụ nói rõ hiện tượng trên xem nó có thường xuyên bị không hay thỉnh thoảng mới bị, khi cụ ga ở vòng tua cao thì có bị rung giật gì không, nếu có thì giật ở đầu hay cuối ga. Nếu lỗi về phần điện cụ có thể kiểm tra qua bằng máy đọc lỗi có thể sẽ phát hiện ra lỗi. Cụ cứ loại trừ mấy cái đơn giản trước xem thế nào nếu không được cụ thông báo tình hình lên đây để anh em hỗ trợ tiếp.

3zoka

Tài xế O-H
Em xin góp vài ý.Đầu tiên cụ kiểm tra xem đèn MIL có sáng không, sau đó cụ kiểm tra cảm biến đo gió còn tốt không, nếu có máy cụ thử kiểm tra xem thời gian phun của các vòi phun có đều nhau không, cụ kiểm tra lại tình trạng của các bugi xem thế nào và cuối cùng cụ kiểm tra lại bơm xăng và áp suất của bơm còn tốt không Em có vài ý kiến các bác chỉ giáo thêm./

BMW0457

Tài xế O-H
cháu thiết nghĩ con này bị lỗi bàn đạp ga.chậm tín hiệu.nên mô tơ bước điều khiển bướm ga bị chậm.cụ tháo giắc cắm bàn đạp ga ra,sau đó cắm lai.dùng máy đọc lỗi xóa lỗi,rồi reset lại ecu là được thôi

mai2104

Tài xế O-H
cám ơn các cụ đã tư vấn,nhưng em đã kiểm tra hết rồi không có vấn đề gì cả,em cũng thay bugi mới rồi mà không hết.

buutuan1965

Tài xế O-H
tình trạng này có khi không có gì là ghê gớm lắm, theo mình thì cánh bướm ga bị kẹt do xả vít chỉnh ralenti hết cỡ nên khi ta đạp ga đầu vào thì nó bị giật một cái rồi mới bình thường lại nên bạn cảm thấy máy bị khựng lại rồi mới lên ga được bạn chỉnh lại vít cánh bướm ga lên một tí là hết ngay thôi bạn ạ.

oto16ahn

Tài xế O-H
em cũng mới xem 1 con ecapes ở xưởng.hiện tượng là đạp ga máy k bốc,bật điều hoà máy yếu phải đệm ga không chết máy.
con này xưởng k làm đc vì đã kiểm tra và chuẩn đoán tất cả những gì có thể : các cảm biến,bugi,đặt lại cam...
cuối cùng phải nhờ 1 cụ pro ở xưởng bên sang cụ ấy làm mất 2 ngày.chả biết cụ ấy làm thế nào lại phát hiện nguyên nhân do con bobin.nó không chết hẳn mà kém chập chờn các cụ ạ.
thay con bobin mới xong luôn ạ.

lehuyvu79

Tài xế O-H
bác kiểm tra lại dùm em cảm biến vị trí bướm ga, vệ sinh họng ga nhé bác, kiểm tra rắc cắm các cảm biến :nhiệt độ, ,cốt máy, đo gió. vệ sinh béc phun nữa nhé bác mất ga đầu nguyên nhân này cũng nhiều

bomphunong_91

Tài xế O-H
nếu bác đã kiểm tra hết theo sự tư vấn của các bác trên,mà đọc k có lỗi gì? thì theo em còn 1 chỗ là đường nạp khí của nó liệu có rò rỉ nhẹ chỗ nào không ạ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên