Động Cơ Huyndai D6ha Yếu

binhyennoidau_ht
Bình luận: 13Lượt xem: 2,724

binhyennoidau_ht

Tài xế O-H
e vừa gặp 1 con huyndai truck xe đời 2012 máy nổ bình thường nhưng sao ra đường trường thì rất yếu đi đường bằng mà gặp đoạn hơi dốc mà cũng ko có đà để lên toàn phải dồn số rồi bò lên... nổ máy ga kịch sàn vòng tua chỉ đc 2k5 là máy bị ì lại ko bôc nữa và cái bơm tay ở trên lọc diezel thô thì bị hút tụt vào... e đã kt turbor cắt bô thì tất cả đều hoạt động ngon... có ng bảo e là công tơ mét 4 dây có ảnh hưởng đến ecu điều khiển mở cửa nhiên liệu ko biết có đúng ko ạ các bác giúp em với... ko báo lỗi trên đồng hồ j cả bác kt giúp em nhé

luckyboy270993

Tài xế O-H
máy yếu có nhiều nguyên nhân lắm cụ ah không phải chỉ riêng tubo không đâu, sao cụ có thể chắc chắn là các chi tiết khác còn ngon lành như cam , cốt máy.... hoặc hệ thống phun nhiên liệu có vấn đề gì , cụ phải cho thêm thông tin để biết mà anh em còn giúp cụ chứ.

binhyennoidau_ht

Tài xế O-H
máy yếu có nhiều nguyên nhân lắm cụ ah không phải chỉ riêng tubo không đâu, sao cụ có thể chắc chắn là các chi tiết khác còn ngon lành như cam , cốt máy.... hoặc hệ thống phun nhiên liệu có vấn đề gì , cụ phải cho thêm thông tin để biết mà anh em còn giúp cụ chứ.
nổ ko có tiếng gõ ko có hiện tượng lạ j cả nhưng chỉ khi đi đường trường thì yếu và ga ép lên tốc độ cao thì ko thể lên được khói khi ép lên chỉ hơi có khói đen... ko ăn nhớt

luckyboy270993

Tài xế O-H
nổ ko có tiếng gõ ko có hiện tượng lạ j cả nhưng chỉ khi đi đường trường thì yếu và ga ép lên tốc độ cao thì ko thể lên được khói khi ép lên chỉ hơi có khói đen... ko ăn nhớt
theo ý kiến của mình có thể là do hỏng cảm biến cụ ah hoặc có thể là hộp có vấn đề cụ kiểm tra từng CB thử đi khi không phát hiện ra lỗi nữa thì hãy kiểm tra tới hộp .

tranductdxt

Tài xế O-H
chỗ mình cũng có mấy con bị bệnh giống bạn ,mình cũng tưởng là do bom nhưng cũng không phải ,thay tu bô cũng không hết bệnh ,cục egr mình cũng thay ,thông két gió ,xe cũng không báo lỗi,lọc nhiên liệu cũng thay hết ,nhưng xe chay vẫn yếu ,cũng có khói đen ,nhưng khoảng thời gian sau tự dưng lại khỏe mình cũng không hiểu tại sao nữa ,

binhyennoidau_ht

Tài xế O-H
theo ý kiến của mình có thể là do hỏng cảm biến cụ ah hoặc có thể là hộp có vấn đề cụ kiểm tra từng CB thử đi khi không phát hiện ra lỗi nữa thì hãy kiểm tra tới hộp .
e lại ko chuyên dòng máy điện nhưng là xe của ng quen nen kt giúp vậy thôi cũng ko có máy check mà cũng chỉ vệ sinh mấy cái cảm biến thôi ko đc nên e đưa xuống hn rồi :v thanks cụ nhé

hocnghe

Tài xế O-H
Đọc tất cả bài của cụ chủ mà ko thấy nói đến các thông số đo thực tế trên xe. Như áo suất khí nạp, áp suất nhiên liệu .....
Cụ kiểm tra khi bị yếu áp gió áp dầu là bao nhiêu. Ga kịch sàn đc 2500v/p là đc rồi còn gì cụ.[DOUBLEPOST=1392907277,1392907088][/DOUBLEPOST]
em nhớ là con xe này của cụ có cảm biến đóng mở khí xả. cụ kiểm tra lại sem nhé. xe cụ mất 40% đến 50% công suất rồi.
nếu không có cảm biến khí xả thì có bộ phận đóng xupap khoá máy khi xuống dốc để giảm công suất động cơ
Đóng suppap khóa máy để giảm công suất động cơ là sao cụ.

tathanhluank55

Tài xế O-H
èo . tối qua e quá chén nói nhảm rồi các cụ thông cảm em nhé . ga lên 2500v/p là ổn rồi. cụ chủ thớt kiểm tra kĩ lại đường nhiên liệu và khí đi. cám ơn cụ HocNghe nhắc nhở nhà cháu nha :D

binhyennoidau_ht

Tài xế O-H
èo . tối qua e quá chén nói nhảm rồi các cụ thông cảm em nhé . ga lên 2500v/p là ổn rồi. cụ chủ thớt kiểm tra kĩ lại đường nhiên liệu và khí đi. cám ơn cụ HocNghe nhắc nhở nhà cháu nha :D
e làm lại đc rồi cắm máy vào thì mới biết là nó chết con cảm biến cửa hút thay mất 8 củ h ngon lành rồi ạ e ... thanks cụ nhiều ạ

hocnghe

Tài xế O-H
Cảm biến đường gió có 2 con một ngay lọc gió, nhà cháu hay gọi là lượng khí nạp. Một con ngay cổ hút sau két mát gió hay gọi áp xuất khí nạp.
Xe cụ chủ bị con nào.

thanhduy

Tài xế O-H
như cụ nói theo e chắc là con áp suất rồi, còn nếu con lưu lượng thì chắc là không nổ được, đấy ý kiến của e xin các cụ chỉ giáo!

tathanhluank55

Tài xế O-H
e vừa gặp 1 con huyndai truck xe đời 2012 máy nổ bình thường nhưng sao ra đường trường thì rất yếu đi đường bằng mà gặp đoạn hơi dốc mà cũng ko có đà để lên toàn phải dồn số rồi bò lên... nổ máy ga kịch sàn vòng tua chỉ đc 2k5 là máy bị ì lại ko bôc nữa và cái bơm tay ở trên lọc diezel thô thì bị hút tụt vào... e đã kt turbor cắt bô thì tất cả đều hoạt động ngon... có ng bảo e là công tơ mét 4 dây có ảnh hưởng đến ecu điều khiển mở cửa nhiên liệu ko biết có đúng ko ạ các bác giúp em với... ko báo lỗi trên đồng hồ j cả bác kt giúp em nhé
the thi con xe cua cu bi tác dieden dó thao ong muong thong la duoc

ninhtinh

Tài xế O-H
như cụ nói theo e chắc là con áp suất rồi, còn nếu con lưu lượng thì chắc là không nổ được, đấy ý kiến của e xin các cụ chỉ giáo!

cụ à hỏng cảm biến gió với động cơ diezel thì vẫn nổ bình thường nhưng yếu .
ro không kiểm soát được lượng khí nạp vào động cơ lên ECU cắt nhiên liệu để đảm bảo cho động cơ cụ ạ....

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên