Động cơ hyndai may v8

T
Bình luận: 15Lượt xem: 4,518

phutung_mct

Tài xế O-H
Nếu xe bị mất tem mà bác lại cần biết tên động cơ thì bác đo cho em thứ nhất là đường kính và chiều cao của piston là bao nhiêu . Ắc piston . Hành trình từ mép ắc lên đỉnh piston là bao nhiêu . Xéc măng như thế nào cọng xéc măng dầu 4 ly hay 6 ly em có thể. Trả lời chính xác cho bác em nó là động cơ j.

bao7329

Tài xế O-H
cụ trả lời như này thì ai mà tìm được số máy của nó chứ???
[MERGETIME="1396579156"][/MERGETIME]

muốn tìm số máy mà lại phải tháo rời máy ra như vậy thì có vẻ phức tạp quá bác ah!
[MERGETIME="1396579166"][/MERGETIME]

muốn tìm số máy mà lại phải tháo rời máy ra như vậy thì có vẻ phức tạp quá bác ah!
[MERGETIME="1396579186"][/MERGETIME]

ơ thế máy mà không có số thì xe đăng ký kiểu gì hả cụ.cụ đã nghe thấy xe nó có số khung số máy bao giờ chưa

phutung_mct

Tài xế O-H
Số khung số máy thì có liên quan j đến tem động cơ đâu . Em tưởng bác tháo ra rồi mà ko biết tên động cơ thì em.mới bảo bác đo thông số kỹ thuật của piston xilanh chứ . Con động cơ v8 của huynh đai thì nhiều đời lắm ví dụ như 8DC9. 8DC8. 8DC11 .... Mỗi loại đều có thông số khác nhau

bao7329

Tài xế O-H
Ý em muốn nói cái mã động cơ nó nằm ở mấy số đầu của số máy.ví dụ D8AV......................mã động cơ v8 hyundai nó không ghi là 8DC đâu cụ ạ chỉ misubishi mói ghi vậy thôi

bao7329

Tài xế O-H
Nó là của mitsu nhưng hyundai nó ghi khác cụ ạ.em biết nó từ những năm 95 96 cơ.tại cụ chủ thớt hỏi mã v8 của hyundai nên em mới nói vậy.chứ đúng ra ngoài mua đồ thì gọi nó như cụ nói.còn tìm trên dc ghi như cụ nói thì ko có đâu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên