Động cơ Hyundai D4DD cần giúp đỡ

sithang
Bình luận: 19Lượt xem: 4,866

sithang

Tài xế O-H
Tình hình em đang sửa cái xe nâng Hyundai nó dùng động cơ D4DD: Xe của em có tình trạng cứ chạy được 30 phút có lúc 1 tiếng thì bị chết máy đột ngột và báo lỗi Check Engine. Sau khi máy chết tắt chìa khóa đề lại thì lại nổ bình thường và cũng chu kỳ 1 tới 1,5 tiếng lại chết máy ...
Em đã thay thế chân ga, cảm biến Rail, Phục hồi 4 kim phun thay thế hệ thống lọc nhiên liệu, bơm nhiên liệu, bơm cao áp nhưng vẫn như ban đầ, và tình trạng chết máy đột ngột ngày càng nặng hơn và nhiều hơn
Mong các bác chỉ giáo giúp em với...........................

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tình hình em đang sửa cái xe nâng Hyundai nó dùng động cơ D4DD: Xe của em có tình trạng cứ chạy được 30 phút có lúc 1 tiếng thì bị chết máy đột ngột và báo lỗi Check Engine. Sau khi máy chết tắt chìa khóa đề lại thì lại nổ bình thường và cũng chu kỳ 1 tới 1,5 tiếng lại chết máy ...
Em đã thay thế chân ga, cảm biến Rail, Phục hồi 4 kim phun thay thế hệ thống lọc nhiên liệu, bơm nhiên liệu, bơm cao áp nhưng vẫn như ban đầ, và tình trạng chết máy đột ngột ngày càng nặng hơn và nhiều hơn
- Báo lỗi gì vậy, bác?
- Máy có tăng áp không?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Động có tăng áp bác ạ.
nhiều lỗi lăm bác ơi: P0093, P0237, P0113, P0355
Em đã mang kim phun và bơm cao áp sang gắn vào động cơ khác thì kim và bơm cao áp hoạt động bình thường không có hiện tượng chết máy.
- Bác ghi nội dung mã lỗi lên đây đi
- Xóa mã, chạy đến lúc tự chết
- Đọc xem mã lỗi có khác không, đưa lên đây

sithang

Tài xế O-H
Thay ống chia nhiên liệu
Là ống từ bình nhiên liệu tới bơm cao áp hay đoạn ống từ bơm cao áp vào kim phun vậy bác

photo 12.png

photo 13.png

hocnghe

Tài xế O-H
Cảm ơn bác để em kiểm tra rồi em thông tin tiếp
ống rail ko bao giờ hỏng đâu cụ ạ, mà trên ống có cái van gọi là van giới hạn áp xuất.
van nay chỉ mở khi có áp xuất bất thươngf vượt 1650bar, van này sẽ xả để bảo vệ hệ thống.
chỗ con ecu 14 nối với ống dầu hồi đó bác.
muốn loại trừ van này bác lấy đuòng hồi của nó cho vào 1 cái chai và cho xe chạy. bịt đầu kia lại.
nếu thấy có dầu trong chai là van này chết. nếu ko có van tốt tìm chỗ khác.
lỗi này là lỗi dò gỉ nhiên liệu dẫn đến mất áp ở tốc độ cao

ledoan

Tài xế O-H
Lỗi này liên quan tới áp suất dầu bác ak

garatuantrang

Tài xế O-H
mã lỗi p0093 là phát hiện rò rỉ lớn trong hệ thống nhiên liệu. phần cơ khí thì cụ đã mang sang xe khác thử rồi thì em nghĩ nó trục trặc phần mạch điện thôi. cụ thử tham khảo phần này xem ạ. em cũng chưa đc làm nhưng cũng góp ý chút

mai2710abc

Tài xế O-H
nhiều lỗi cùng 1 lúc thế này thì ae cũng khó chuẩn bệnh
bác làm ơn chụp ảnh được cái data live để ae phân tích
cám ơn bác rất nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên