động cơ khó nổ

C
Bình luận: 51Lượt xem: 3,853

thang_viethan

Tài xế O-H
cụ chủ thớt đúng là mới vào nghề có khác nên chưa phân biệt được là máy gì xe gì và dùng cái gì cả ? theo em thì xe của cụ chủ thớt này là con kia moning 2008 chạy kim phun điện tử nhưng ko biết là sx hay slx nữa . bây giờ em mạo muội cả nhà chỉ cụ chủ thớt tý nha ......
cụ nên kiểm tra áp nhiên liệu có đủ áp ko , dây cao áp có tốt ko , buzi , loc xăng có tắc hay ko ? nếu những điều kiện này ok thì cụ kiểm tra lại cổ xả ( bầu xúc tác cổ xả có bị tắc ko )
mà có điều em chưa hỏi là máy cụ đã làm gì chưa hay xe vào là bị như vậy rồi

hoangnguyen293

Tài xế O-H
các cụ chẳng chịu lội thớt gì có 2 trang thôi mà -_- cụ chủ đã bảo là morning 2008 fun điện (2008 gì không biết :v) rồi mà ai đi qua cũng ném một gạch cho cụ thớt thế này loãng threat quá
ga lên chết máy thì cụ kiểm tra cái bơm, lọc, áp xăng xem nhé :D
hóng tin cụ để anh em giải quyết tiếp

synguyenvn

Tài xế O-H
bạn này nên hỏi những người biết ở nơi bạn làm trực tiếp chỉ cho chứ bạn chưa biết thì chỉ trên này k giải quyết dc

target

Tài xế O-H
lạy cụ, cụ k cho đời xe, hãng xe rồi các thông tin cụ thể thì chém vào mắt.
chắc cụ đang hỏi máy bơm nội đồng
theo em không phải ai cũng có kinh nghiệm , có lý thuyết sâu.
trên diễn đàn hàng nghìn hàng triệu người, mỗi người có cách bọc lộ khác nhau, có người đánh chữ còn không thạo, nội quy diễn đàn còn ko biết đọc ở đâu,
thôi thì các bác tư vấn thì cứ nhiệt tình một chút ,
họ hỏi nông thì mình tư vấn sẽ không sâu được.
lậy các cụ ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tốt nhất là bác chủ hãy tập trung vào việc học tử tế đã, đừng tập trung vào việc sửa xe. Giả sử các bác có chỉ cho sửa được bệnh này, thì cũng không hiểu được vấn đề, và lần sau, gặp con khác, bệnh này vẫn đăng đàn hỏi tiếp cho xem.

nguyendzzung

Tài xế O-H
các cụ giúp e: động cơ rất khó khởi động, nếu khởi động đc thì chỉ nổ galangti chứ ga lên tự chết,đôi khi tự rồ ga lên.mong các cụ giúp đỡ ạ
COn này là con vợ!Có tiền thì cái gì cũng nhanh,Hết tiền nó cứ ì ra mà đòi!nhiên liệu chẳng bằng tiền,Khí thải là lời dụ giỗ ngon ngọt!Cứ mỗi tháng đến kì lại chảy dầu,Nhưng các cụ yên tâm vì nhà cháu chỉ chảy mấy hôm thôi,chạy xong tự hết không phải sửa!Lỗi kĩ thuật là do nhà thiết kế,cho chỗ đồ đầu với xả nước làm chung một lỗ,lên nhiều khi bất tiện cho người sử dụng!

vinhtq92

Tài xế O-H
Cụ này nói xe gì thế nhỉ. Kia moorning mà lại chạy chế hòa khí và còn có tubo nữa. E bó tay cụ luôn đấy. Cụ miêu tả thế thì e ko giúp nổi cụ đâu
không phải bó tay đâu .mỗi nơi có cách gọi chi tiết xe khác nhau . ở chỗ em động cơ xăng kim phun điện tử cái họng ga thợ chỗ em quen miệng gọi là họng tubo . em kiến thức còn nông cạn mong cụ thông cảm

quyphutho

Tài xế O-H
khi garanty thì xăng gió cân bằng thì không sao ,khi ga to lên , gió nhiều lên theo mức độ mở bướm
ga nhưng xăng lại quá ít dẫn đến nghèo xăng nên chết máy

candyvu

Tài xế O-H
cụ chủ thớt đúng là mới vào nghề có khác nên chưa phân biệt được là máy gì xe gì và dùng cái gì cả ? theo em thì xe của cụ chủ thớt này là con kia moning 2008 chạy kim phun điện tử nhưng ko biết là sx hay slx nữa . bây giờ em mạo muội cả nhà chỉ cụ chủ thớt tý nha ......
cụ nên kiểm tra áp nhiên liệu có đủ áp ko , dây cao áp có tốt ko , buzi , loc xăng có tắc hay ko ? nếu những điều kiện này ok thì cụ kiểm tra lại cổ xả ( bầu xúc tác cổ xả có bị tắc ko )
mà có điều em chưa hỏi là máy cụ đã làm gì chưa hay xe vào là bị như vậy rồi
vang! chay phun xang cu a.

target

Tài xế O-H
bẩm cụ, cái đó nhà cháu đều hiểu, nhưng mà cái gì thì cũng có cái liên quan. cụ ấy mới học thì tất nhiên là không dc sâu, nhưng mà nói đi thì nói lại, học chưa ra sao, học hành kiểu gì mà đến hãng xe dời xe mà k bít mà nêu lên thì ai mà giúp dc, chẳng nhẽ tư vấn kiểu tầm phào, ý hỏi công nông lại đi tư vấn máy ủi. hơn nữa muốn mổ xẻ dc thì trước tiên phải bít cầm cái dao đã, cụ ấy còn chưa bít mình đang cầm cái gì thì mổ vào đâu hả các cụ.
lạy cụ, cháu ko có nói là không đầy đủ mà vẫn tư vấn.
cụ đừng nóng quá mà mất khôn. bệnh nhân trình bày không chi tiết vì họ không có chuyên môn, mình tư vấn cũng lên nhắc nhở người ta, đừng nghĩ mình giỏi mà nói nặng lời hạ thấp người ta như vậy. cụ nghĩ ai vào diễn đàn này cũng cao siêu giỏi như cụ thì chắc cụ kiếm miếng cơm cũng không nổi.
(lạy cụ, cụ k cho đời xe, hãng xe rồi các thông tin cụ thể thì chém vào mắt.
chắc cụ đang hỏi máy bơm nội đồng
)
em không biết cụ nói cái máy bơm nội đồng là cái máy bơm gì . có phải là từ chuyên nghành nhà nông, quê nhà cụ?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
lạy cụ, cháu ko có nói là không đầy đủ mà vẫn tư vấn.
cụ đừng nóng quá mà mất khôn. bệnh nhân trình bày không chi tiết vì họ không có chuyên môn, mình tư vấn cũng lên nhắc nhở người ta, đừng nghĩ mình giỏi mà nói nặng lời hạ thấp người ta như vậy. cụ nghĩ ai vào diễn đàn này cũng cao siêu giỏi như cụ thì chắc cụ kiếm miếng cơm cũng không nổi.
- Bác ơi, bác ấy bực mình thì nói thế thôi
- Tôi hiểu ý bác, lý tình thì bác cũng đúng, nhưng bác mắng bác ấy cũng nặng mà. Tôi không bênh vực bác ấy, nhưng tôi thấy bác ấy không hạ thấp người khác đâu. Nếu bác ấy mà hạ thấp người khác không đúng thì tôi cũng mắng. Nhưng đằng này, bác chủ cũng kém thật. Vừa chưa vững kiến thức, lại vừa hời hợt khi làm việc nên hỏi rất ngây ngô và vô trách nhiệm. Tâm lý ăn sẵn, cái gì bí, không chịu nghĩ, phi lên OH, gúc gồ mà hỏi. Tôi thấy, mấy ông trẻ này, mắng cho tiến bộ bác ạ. Tôi không ba phải, về kiến thức chuyên môn phải mắng, còn về đời sống ngoài nghề nghiệp thì khác, mắng thế cung dễ ăn đòn. Thôi thì, bước chân vào OH, ta nên suy nghĩ mọi vấn đề trên nền tảng kỹ thuật, nghề nghiệp. Còn lại, hẹn nhau mà đấu rượu
Hế, chúc bác bớt giận nhé!

tuong88

Tài xế O-H
Hihi e thấy tình hình là bác chủ nên tìm hiểu ở anh e làm cùng a e chỉ cụ thể cho bác dễ hiểu hơn.cchứ như này a e tư vẫn nhỡ cu mày mò cái J dó nó Trở chứng thêm thì khổ.mấy xe này dễ dính đòn lắm.mà cu kg mày mò thì cũng có thể cụ dễ hiểu sai ý a e tư vẫn làm cho cụ kg định hình đươc.

target

Tài xế O-H
cụ xem có phải em nói xe morning chạy chế không nhé .

cụ lại chọc ngoáy rồi, morning làm sao chạy chế chứ ?:(:(:(
[MERGETIME="1420474650"][/MERGETIME]
- Tôi hiểu ý bác, lý tình thì bác cũng đúng, nhưng bác mắng bác ấy cũng nặng mà. Tôi không bênh vực bác ấy, nhưng tôi thấy bác ấy không hạ thấp người khác đâu. Nếu bác ấy mà hạ thấp người khác không đúng thì tôi cũng mắng. Nhưng đằng này, bác chủ cũng kém thật. Vừa chưa vững kiến thức, lại vừa hời hợt khi làm việc nên hỏi rất ngây ngô và vô trách nhiệm. Tâm lý ăn sẵn, cái gì bí, không chịu nghĩ, phi lên OH, gúc gồ mà hỏi. Tôi thấy, mấy ông trẻ này, mắng cho tiến bộ bác ạ. Tôi không ba phải, về kiến thức chuyên môn phải mắng, còn về đời sống ngoài nghề nghiệp thì khác, mắng thế cung dễ ăn đòn. Thôi thì, bước chân vào OH, ta nên suy nghĩ mọi vấn đề trên nền tảng kỹ thuật, nghề nghiệp. Còn lại, hẹn nhau mà đấu rượu

vâng em đồng ý với bác, bác nói có tình có lý lắm.
thôi thì em hiểu xa quá vấn đề. đọc lời bác nói em cũng lạnh người lóng làm sao được nữa ạ.
em xin lỗi tất cả các bác , có gì sai các bác bỏ quá cho.
cái gì chưa đúng các bác dạy bảo thêm. em cảm ơn ạ.....:)
[MERGETIME="1420474670"][/MERGETIME]

vâng em đồng ý với bác, bác nói có tình có lý lắm.
thôi thì em hiểu xa quá vấn đề. đọc lời bác nói em cũng lạnh người lóng làm sao được nữa ạ.
em xin lỗi tất cả các bác , có gì sai các bác bỏ quá cho.
cái gì chưa đúng các bác dạy bảo thêm. em cảm ơn ạ.....:)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên