Động cơ Komatsu 200-8 bị khói

Truongvo80
Bình luận: 82Lượt xem: 8,926

Truongvo80

Tài xế O-H
Nhà em cũng đang làm 1 con pc 200-6 động cơ BT5.9-C cũng bị khói trắng ,tháo mặt máy ra chỉ có máy 1va 6 cháy hết,còn lại các máy sạch nguyên .máy nổ em không gõ kim bơm đi cân ,nhờ các cụ tư vấn ạ

View attachment 68021

View attachment 68022
Là bơm xoay nên lắp nhầm tyo cao áp là chắc.lắp nhầm 2 tyo cho nhau nên 2 máy k làm việc. Vì bạn Đã trực tiếp làm máy nên mình tin là phần cơ khí ok rồi.

chungsitnb

Tài xế O-H
Nhà em cũng đang làm 1 con pc 200-6 động cơ BT5.9-C cũng bị khói trắng ,tháo mặt máy ra chỉ có máy 1va 6 cháy hết,còn lại các máy sạch nguyên .máy nổ em không gõ kim bơm đi cân ,nhờ các cụ tư vấn ạ

View attachment 68021

View attachment 68022

View attachment 68021

View attachment 68022

View attachment 68021

View attachment 68022
Con này cụ xem lại xem pitong đúng chủng loại trưa .?chiều dài và kích thước buồng đốt.tôi nghi do áp suất buồng đốt không đủ,hoặc do đặt tầm nổ muộn

trantrungkien86

Tài xế O-H

View attachment 68021

View attachment 68022
máy của cụ chăc chắn la sai tầm bơm cao áp rồi. dòng đọng cơ naỳ khi tháo bơm cân chú ý ko là lắp vào sai tầm liền. vì trục bơm va bánh răng ko có then

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
Là bơm xoay nên lắp nhầm tyo cao áp là chắc.lắp nhầm 2 tyo cho nhau nên 2 máy k làm việc. Vì bạn Đã trực tiếp làm máy nên mình tin là phần cơ khí ok rồi.
Cảm ơn các cụ đã chỉ bảo con pc 200-6 nhà em ok rồi ,chả là thế này bơm dầu cũ nhà em mất áp đi cân mãi không được nên phải mua bơm bãi lắp .tháo ty ô ra bị nhầm chiều quay của bơm chủ quan không kiểm tra lại .đặt bơm chỉ nổ đc 2 vế song hành ,các máy khác sai tầm khi pitong đi xuống thì dầu mới phun hậu quả 4 máy không nổ ,tạo ra khói trắng nghi ngút ạ.

nguyentuyenoto

Tài xế O-H
Cảm ơn các cụ đã chỉ bảo con pc 200-6 nhà em ok rồi ,chả là thế này bơm dầu cũ nhà em mất áp đi cân mãi không được nên phải mua bơm bãi lắp .tháo ty ô ra bị nhầm chiều quay của bơm chủ quan không kiểm tra lại .đặt bơm chỉ nổ đc 2 vế song hành ,các máy khác sai tầm khi pitong đi xuống thì dầu mới phun hậu quả 4 máy không nổ ,tạo ra khói trắng nghi ngút ạ.

View attachment 68363
A bắt nhầm ti ô ah

Truongvo80

Tài xế O-H

View attachment 68363
K có gì chúc mừng cụ

Son.haidung

Tài xế O-H
Tất cả ngon hết cũng chỉ 90%. Còn 10% các thớt không bao giờ chú ý đến cái gioăng chỉ ở cổ kim. Đặt câu hỏi kim điện hồi ở đâu? Lọt diezen xuống buồng đốt theo đường kim mới gây ra khói trắng. Mong cụ sử dc em này. Chậm là 1h30 nhanh thì 30phust

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
em nghĩ cái gioăng trên thân sim dùng để ngăn dầu hồi diazen vào dầu động cơ ,còn cái long đen đồng ở dưới chân kim mới ngă dầu vào buông đốt mà .chúc cụ chủ máy sớm tìm ra bệnh em nó nhé ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên