động cơ nổ được tý là tắt máy

K
Bình luận: 31Lượt xem: 2,756
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

hoannbk

Tài xế O-H
em nghi là cái vấu cam của bơm tay mòn quá. khi bơm tay là dùng tay bơm thì lên dầu nhưng khi nổ máy vấu cam không đẩy nên bơm tay không hoạt động. còn khi treo can lên cao là ta bỏ qua bơm tay nên nổ thôi.

haidangdenso

Tài xế O-H
Bệnh này tuy dễ nhưng lại phức tạp và mất thời gian cụ làm như vậy là loại trừ 70 /100 rồi , treo can về nguyên lý là rót riệu hai bình thông nhau Hay còn gọi theo dân gian là nước chảy chỗ trũng theo vật lý gọi là sự chênh lệch áp suất nước chảy từ nơi áp suất cao xuống nơi áp suất thấp . chính vì vậy khi nhiên liệu được dồn về Bơm cấp liệu thấp áp nên nhiên liệu được bơm điền đầy vào khoang chứa nhiên liệu nên không chết máy . Còn như lúc đầu là do bơm cấp liệu phải hút từ bình chứa nhiên liệu lên do tổn thất áp suất trọng lượng chênh lệch độ cao vì thế không khí nhẹ hơn sẽ bị hút vào qua chỗ rò rỉ đứt nứt gẫy vv vì
Vậy cụ mên loại trừ từng phần nhưng theo tôi cụ xem lai bơm tay vì đường ống ngon thì tiếp tục đến bơm tay vì bơm tay cũng nằm trên đường hút

hoannbk

Tài xế O-H
cái vấu nằm trên trục cam của bơm cao áp, lúc máy quay thì vấu cam này đè vào cái piston của bơm tay thì bơm tay mới hoạt động được chứ bác.

kinhkha0109

Tài xế O-H
Bệnh này tuy dễ nhưng lại phức tạp và mất thời gian cụ làm như vậy là loại trừ 70 /100 rồi , treo can về nguyên lý là rót riệu hai bình thông nhau Hay còn gọi theo dân gian là nước chảy chỗ trũng theo vật lý gọi là sự chênh lệch áp suất nước chảy từ nơi áp suất cao xuống nơi áp suất thấp . chính vì vậy khi nhiên liệu được dồn về Bơm cấp liệu thấp áp nên nhiên liệu được bơm điền đầy vào khoang chứa nhiên liệu nên không chết máy . Còn như lúc đầu là do bơm cấp liệu phải hút từ bình chứa nhiên liệu lên do tổn thất áp suất trọng lượng chênh lệch độ cao vì thế không khí nhẹ hơn sẽ bị hút vào qua chỗ rò rỉ đứt nứt gẫy vv vì
Vậy cụ mên loại trừ từng phần nhưng theo tôi cụ xem lai bơm tay vì đường ống ngon thì tiếp tục đến bơm tay vì bơm tay cũng nằm trên đường hút
e kiểm tra chỗ đầu ốc cấp bắt vào bơm tay nó cứ rie dầu ra.e đi mua long đen nhôm mà ko có.bơm dầu lên lọc thì toàn bọt

aihato

Tài xế O-H
bác xả gió cho kỹ vào rồi kiểm tra lại nếu vẫn còn lấy bình dầu vs ống dầu mới bắt với heo để bình dầu ở ngoài coi còn hiện tượng đó ko

thanhtungair

Tài xế O-H
nhà cháu xin phép chém đại tý nha các cụ?cụ chủ thớt kiểm tra lại đường dầu từ bơm tay về bình xem sao.nếu không vấn đế gì thì cụ tháo cái bơm tay ra kiểm tra lại .tuy cụ bơm tay lên mạnh nhưng lúc cụ làm việt thì cái bơm tay cua cụ nó lại phải bơm bằng cái càng ở trong lai vào trục cam ấy.cụ thử kiểm tra lại bộ phận đó xem sao.không thì cụ cho cái bơm ta khác vào thử là biết liền.nhà cháu chém có gì không đúng xin các cụ thông cảm!!!!
+LÀM LẠI BƠM CAO ÁP LÀ XONG, BƠM XUỐNG NHIỀU LÒN DẦU

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên