Động cơ nóng không nổ được

nguyencuong123
Bình luận: 36Lượt xem: 5,815

chxm

Tài xế O-H
  1. Dạ đúng là có một đường thông từ bơm bánh răng sang bơm chính vì thay bơm bánh răng mới nên phải bịt lại nhưng nỏ cũng kô thể sảy ra hiện tượng như vậy được chứ nhỉ
  2. cho hỏi chủ thớt bịt đường dầu sang piton con phải không.
  3. cụ bịt không ổn đâu. đấy là đường hồi góc nghiêng. cụ bịt lại thì chết piton, mặt gương. máy ghì lịm khói khi có tải nặng. nóng không đề được. thậm chí máy đề không nổ ngay được

nguyencuong123

Tài xế O-H
  1. Dạ đúng là có một đường thông từ bơm bánh răng sang bơm chính vì thay bơm bánh răng mới nên phải bịt lại nhưng nỏ cũng kô thể sảy ra hiện tượng như vậy được chứ nhỉ
  2. cho hỏi chủ thớt bịt đường dầu sang piton con phải không.
  3. cụ bịt không ổn đâu. đấy là đường hồi góc nghiêng. cụ bịt lại thì chết piton, mặt gương. máy ghì lịm khói khi có tải nặng. nóng không đề được. thậm chí máy đề không nổ ngay được
Cảm ơn bác bác đúng là máy đang có những nguyên nhân này e đang tính khoan một lỗ khác bắt cho e nó một đường da ngoài nhưng hình như e nó chỉ có tác dụng cho quay toa thì phải.

chxm

Tài xế O-H
không hẳn đâu cụ. trong đó có 3 piton nhỏ mỗi cái có tác dụng một bơm. khi làm việc kết hợp các bơm thì tác dụng cả 3 luôn

canhoto

Tài xế O-H
Báo cáo các bác động cơ làm việc bình thường khỏe ,bình mới đề thay mới luôn máy phát ok ,động cơ mới làm lại được 3 tháng bảo dưỡng thay dầu theo định kỳ,nóng lên quay động cơ nặng hơn bình thường
Cụ cho e hỏi thêm một chút thông tin. Thứ nhất là hiện tượng này xẩy ra sau khi cụ làm lại động cơ hay sau khi làm lại động cơ một thời gian mới bị. Thứ 2 là cụ nói lúc động cơ nóng thì quay nặng hơn là do cảm giác của cụ hay cụ quay thử và thấy như vậy (nếu là em em sẽ cho tô vít cạy vào răng bánh đà để quay thử).

duydienoto

Tài xế O-H
chém tí các bác nhé không nên chủ quan 1 kiểm tra cáp điện tải chăc chắn chưa khi khởi động bác nên ngó nại răng bánh đà nhé và trưa được thì cân nại kim và bơm cao áp chắc chắn hết bệnh

tandienoto

Tài xế O-H
Chào các em muốn hỏi tại xao động cơ nóng lên đề không nổ được ,đề rất nặng tải động cơ kô tua nhanh được ,bình đã thay mới, để tầm 10p đề lại được .
Hiện tại em đang bị một em solar 50-3 lắp động cơ Dc24 ,chưa tìm ra nguyên nhân mong các bác giúp đỡ
90% là ruột đề (hàn đâu or thay)

nguyencuong123

Tài xế O-H
nhầm hết, cậu bảo thợ tìm đến cụm van 1 chiều nhé nói như thế la họ biết rồi
[MERGETIME="1410359363"][/MERGETIME]
nếu thợ không biết thì thợ dởm
[MERGETIME="1410359369"][/MERGETIME]
nếu thợ không biết thì thợ dởm
Báo cáo bác bác nói e chẳng hiểu gì cả
[MERGETIME="1410399046"][/MERGETIME]
Tiện e đang bảo dưỡng lại tất cả có gì báo cáo các bác sau hiện tại e đã thấy bạc palyê một cổ bị xoay e đang gửi đi cho làm lại hết.
[MERGETIME="1410399055"][/MERGETIME]
Tiện e đang bảo dưỡng lại tất cả có gì báo cáo các bác sau hiện tại e đã thấy bạc palyê một cổ bị xoay e đang gửi đi cho làm lại hết.
[MERGETIME="1410399075"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1410399147"][/MERGETIME]

hoangjimy

Tài xế O-H
bệnh nóng lên mà đề không được là do máy đề đó bạn, bạn thay đề mới là ok. mình đã gặp bệnh này rùi. đừng sửa đề, thay đề mới luôn đi bạn, sửa được thời gian lại bị thui

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên