Động cơ phun xăng bị hụp ở ga cuối.

X
Bình luận: 26Lượt xem: 3,469

nhatquanabcd

Tài xế O-H
E mới vào nghề nhờ các cụ chỉ giáo giúp e con máy xăng dongben nó bị hụp hay còn gọi là bị hụt khi ở mức ga lớn. Không tải vẫn bị hụp. Máy phun xăng. Xe đã thay cảm biến bướm ga, cảm biến ga cầm chừng, cảm biến cam, cảm biến tốc độ, bơm xăng, 4 kim phun. Xe đem đến mình đã thay hết vậy. Mình chỉ phát hiện thêm là bị tắt nghẽn một kim vì bẩn. Làm xong thì máy có mạnh lên nhưng vẫn ko hết hụp. Và một hiện tượng nữa là bugi rất nhanh đen. Nhờ các bác chỉ giáo hộ giúp e.
r
Dòng này hay hỏng cảm biến trục cơ thay luôn đi với thay bộ dây cao áp là hết bệnh

Xuandong12345

Tài xế O-H
r
Dòng này hay hỏng cảm biến trục cơ thay luôn đi với thay bộ dây cao áp là hết bệnh
Cũng đã làm rồi bạn nhé
Lại là siêu xe dongben. Cụ xem nó có nổi đèn check ko? Trước đây e cũng có gặp 1 con tình trạng như của bác. Em đọc lỗi nó ra 5 lỗi em k nhớ lắm là lỗi gì.trong đó chủ yếu là lỗi khí nạp và lôi missfire.em tháo vệ sinh cảm biến khí nạp bugi xóa lỗi xe chạy bình thường chạy 2 hôm sau đèn check lại nổi vẫn lỗi cũ nhưng chỉ xuất hiện 3 lỗi về khí nạp và đánh lửa.e xóa lỗi đi bảo chủ xe đánh về hãng hãng xóa lỗi thay cảm biến trục cơ và cb map về chạy được 1 hôm lại bị chủ xe quay lại hãng lần này nó thay cả hộp ecu và đã thàn công. Xe chạy ngon lành đến bây giờ.còn xe của cụ cũng thử kiểm tra xem
Bạn có hộp nào ko. Bó tay rồi. Nếu ko có hộp để thử.

Xuandong12345

Tài xế O-H
Còn cái cảm biến gió nữa, cụ tháo nó ra vệ sinh đi, không được rút cảm biến ôxi ra chạy thử xem có thay đổi gì không
Như bình luận trên thì mình đã làm hai việc đó rồi. Chừ có thay luôn cái cảm biến gió thử ra sao. Lúc đầu tiên sao nó lại đc bác à. Lần đầu mình súc kim ko thay j. Và vệ sinh giàn cảm biến. Mà chủ nói chạy ok. 2 hôm sau bị lại.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Cứ cảm biến gió mà giã thôi, thay cái mới cho nó đỡ cay, được hay không được thì cũng phải thử, mà em nghĩ chắc là được . Đôi lúc phải liều mới có vải thiều mà ăn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên