Động Cơ Samsung Mx6 Muốn Lên Đời

dungdaknong
Bình luận: 8Lượt xem: 6,304

dungdaknong

Tài xế O-H
Tình hình là nhà em có một con máy SAMSUNG MX6 ở Đăk Mil - Đăk Nông. Động cơ em này là Cummin 4 máy không turbo chạy thì tua cao nhưng rất tốn dầu. Và động cơ của em nó h chạy cũng tàn rồi.. em đang tính thay thế chế động cơ này bằng ISUZU S 6BD1 có turbo. Được cái chạy lợi dầu hơn, mà lại có thêm turbo, Và nhà e cũng có sẵn đồ đông cơ ALLIED (thùng xanh) cho dòng này, Không biết 6BD1 có cùng tua với con bơm xe này không nhỉ và có thay thế qua được không. Vì 4 máy ăn hao dầu quá. Các bán tư vấn hộ em?

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Tình hình là nhà em có một con máy SAMSUNG MX6 ở Đăk Mil - Đăk Nông. Động cơ em này là Cummin 4 máy không turbo chạy thì tua cao nhưng rất tốn dầu. Và động cơ của em nó h chạy cũng tàn rồi.. em đang tính thay thế chế động cơ này bằng ISUZU S 6BD1 có turbo. Được cái chạy lợi dầu hơn, mà lại có thêm turbo, Và nhà e cũng có sẵn đồ đông cơ ALLIED (thùng xanh) cho dòng này, Không biết 6BD1 có cùng tua với con bơm xe này không nhỉ và có thay thế qua được không. Vì 4 máy ăn hao dầu quá. Các bán tư vấn hộ em?

Hình như nó là SAMSUNG MX6W-2 ấy nhỉ??? nếu đúng thì đ/c là
Cummins 4BTA 3.9 = Đ/c 4 máy thẳng hàng + Có Turbo + Làm mát khí nạp bằng nước.
Nguyên văn:
4-cycle, water-cooled, in-line, vertical, direct injection, with turbocharger and aftercooler (water cooled).

dungdaknong

Tài xế O-H
đây là ảnh minh họa e lấy trên mạng bác...của em đời máy là mx6 đời đầu bác ợ.. e muốn thay 6bd1 vì máy cummin này chạy hao dầu quá

bomva

Tài xế O-H
chế chác thế này thì cụ hơi vất vả đấy.động cơ ISUZU chắc chắn sẽ to hơn và dài hơn động cơ mà máy cụ đang dùng.sẽ rất chật chội vì khoảng chống rất ít
động cơ ISUZU không có chỗ để lắp bơm lái và bơm phanh

dungdaknong

Tài xế O-H
chế chác thế này thì cụ hơi vất vả đấy.động cơ ISUZU chắc chắn sẽ to hơn và dài hơn động cơ mà máy cụ đang dùng.sẽ rất chật chội vì khoảng chống rất ít
động cơ ISUZU không có chỗ để lắp bơm lái và bơm phanh
dĩ nhiên chế qua thì e phải thay bơm lái rồi bác ạ. Dài không đáng kể bao nhiêu nhưng vẫn lọt đấy thừa đấy cụ.. Nó chỉ cao hơn thôi và e chế nắp cabin gồ lên để thêm turbo thôi.

nguyenquoccrb

Tài xế O-H
em cũng có con MX6 như trên ảnh, h muốn lên đời nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu ( mới vào nghề) nếu thay máy thì phải thay bơm loại j? chi phí nhiều ko anh bomva

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên