ĐỒNG HỒ BÁO ÁP SUẤT HƠI XE HOANG HUY

minhtupxcd
Bình luận: 9Lượt xem: 4,088

minhtupxcd

Tài xế O-H
nhà em có con xe hoang huy loại 8 tấn .tự nhiên đồng hồ báo áp suất hơi không hoạt động và rú còi inh ỏi ( cả 2 đồng hộ )
cụ nào làm rồi tư vấn hộ tý
1 cảm biến của nó nằm ở đâu ?
2 điện áp cấp cho cảm biến là bao nhiêu vôn ?
3 số các đầu dây phải kiểm tra ?
loại này nhà em thấy toàn dây màu trắng và có đánh số

minhtupxcd

Tài xế O-H
Cảm biến hơi nó nằm ở cốc đạp phía trước đó bạn..cái này hỏng thì phải thay.còn nêu khắc phục đi tạm thì giắt điện cảm biến có ba chân.bác rút giat ra đặt ngữa sao cho chiều dài cạnh tam giác năm ten(1 diem tam giác nam duoi),sau so lay loi day dien nho noi coc tren duoi ben phai sau do giat lai cbien hoi la hét kêu.nhug lam tam ma di con phai thay cho an toàn
bạn có thể viết dễ hiểu hơn được không
dù sao cũng cảm ơn bạn đã trả lời .tôi đã tìm thấy cảm biến
đo điện áp chỉ thấy có 2v
cả 2 cảm biến nhé
vấn đề chạy tạm thì khỏi lo .làm cách gì chả được .nhưng đồng hồ nó không báo thì không yên tâm lắm
tớ đang nghi là mất nguồn của cảm biến thôi nhưng không rõ là dòng này dùng nguồn bao nhiêu vôn nữa

tathanhluank55

Tài xế O-H
Sao cụ không gọi thợ điện mà lần mò làm gì cho khổ . Van khè vẫn khè thì lo gì cụ. Để an tâm hơn thì cụ trích đường dây hơi ra lắp vào đồng hồ áp hơi mới là biết được bao nhiêu kg mà .

Tien01

Tài xế O-H
bạn có thể viết dễ hiểu hơn được không
dù sao cũng cảm ơn bạn đã trả lời .tôi đã tìm thấy cảm biến
đo điện áp chỉ thấy có 2v
cả 2 cảm biến nhé
vấn đề chạy tạm thì khỏi lo .làm cách gì chả được .nhưng đồng hồ nó không báo thì không yên tâm lắm
tớ đang nghi là mất nguồn của cảm biến thôi nhưng không rõ là dòng này dùng nguồn bao nhiêu vôn nữa
Cảm biến nằm ở đâu bác

Tuan_kuL

Tài xế O-H
nhà em có con xe hoang huy loại 8 tấn .tự nhiên đồng hồ báo áp suất hơi không hoạt động và rú còi inh ỏi ( cả 2 đồng hộ )
cụ nào làm rồi tư vấn hộ tý
1 cảm biến của nó nằm ở đâu ?
2 điện áp cấp cho cảm biến là bao nhiêu vôn ?
3 số các đầu dây phải kiểm tra ?
loại này nhà em thấy toàn dây màu trắng và có đánh số
Cụ lật mặt nạ ra.ở tổng phanh.1 mát,1 5v,1tin hiệu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên