Doosan DX300LC hiện đèn Check

H
Bình luận: 20Lượt xem: 6,389

hoannbk

Tài xế O-H
Chào các cụ!
Tình hình là em đang đi kiểm tra 1 chiếc Doosan DX300LC đời 2006. Nhưng chưa có tài liệu. Động cơ Common Rail. Hiện tại là làm một xíu là nó báo đèn Check hình Động cơ. Lúc báo đèn thì động cơ làm là lịm chết máy ạ.
Các cụ chém giúp em mấy phát để em chém cái máy cái ạ.
Cảm ơn các cụ rất nhiều.

https://mail.google.com/mail/u/0/?u...tt&th=14cae8d15c640a68&attid=0.1&disp=safe&zw

hocnghe

Tài xế O-H
Bạn ấn giữ nút số3 inter và số 4 esc để chuyển về màn hình đặc biệt.
sau đó bấm nút lên xuống để dichj chuyển đến dòng số 2 failure info Chọn inter lúc này màn hình sẽ hiển thị mã hỏng hóc
tra mã này với bảng mã sẽ ra lỗi

hocnghe

Tài xế O-H
Còn không phải cắm máy chẩn đoán vào xem mã lỗi và thông số hiện thời từ đó có phương án sửa chữa.
bạn ở đâu nếu cần mình hỗ trợ[DOUBLEPOST=1428850293,1428849975][/DOUBLEPOST]Theo kinh nghiệm của mình dòng này nếu thay lọc ko chính hãng rất dễ dẫn đến thiếu áp xuất dẫn đến hiện tượng như bạn nêu.
có nhiều trường hợp trả giá đắt vì thay lọc của xe howo vào.
bộ kim công sửa chữa ngót 100 triệu như chơi.

thaoha

Moderator

@mintupxcd :con máy của cụ ko phải DX.mà chỉ là doosan-v thôi.ko nhớ tôi để ảnh đâu mất rồi.chủ thớt chụp cho cái monitor chuẩn quăng lên giúp cái để anh em bày cho cụ cách xuất lỗi của em nó. thì cụ mới biết nó bị hỏng phần nào lên phương án sửa chữa nhanh nhất

hoannbk

Tài xế O-H
Dạ bẩm các cụ là em không có tài liệu về em này, cũng như không có máy chẩn đoán nên không biết cách xuất lỗi như thế nào. Máy thì ở xa chỗ em lắm, hình này là của chủ máy chứ em chưa lên tới xe.
Em nghiên cứu trước để lên sửa chứ lên đó không biết gì quay quay như gà mắc tóc thì vừa mất uy tín vừa uổng thời gian.
Cụ nào có làm em này rồi chỉ em giúp ạ.
[MERGETIME="1428856672"][/MERGETIME]
Còn không phải cắm máy chẩn đoán vào xem mã lỗi và thông số hiện thời từ đó có phương án sửa chữa.
bạn ở đâu nếu cần mình hỗ trợ[DOUBLEPOST=1428850293,1428849975][/DOUBLEPOST]Theo kinh nghiệm của mình dòng này nếu thay lọc ko chính hãng rất dễ dẫn đến thiếu áp xuất dẫn đến hiện tượng như bạn nêu.
Cảm ơn cụ rất nhiều, nhưng mình ở trong TP HCM, máy ở trên Tây Nguyên cụ ạ. Mình có xuất mã lỗi ra được thì cũng không có tài liệu em nó nên cũng bó tay. Cụ có tài liệu cho em 1 ít đưa lên diễn đàn cho anh em kiếm cơm đi cụ.
[MERGETIME="1428857420"][/MERGETIME]
Cảm ơn cụ rất nhiều, nhưng mình ở trong TP HCM, máy ở trên Tây Nguyên cụ ạ. Mình có xuất mã lỗi ra được thì cũng không có tài liệu em nó nên cũng bó tay. Cụ có tài liệu cho em 1 ít đưa lên diễn đàn cho anh em kiếm cơm đi cụ.

hocnghe

Tài xế O-H
Diễn đàn có đầy đủ tài liệu của dòng này cụ ko tìm mà đã hỏi xin.
cụ cứ tìm kỹ đi có nhiều đấy

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Chào các cụ!
Tình hình là em đang đi kiểm tra 1 chiếc Doosan DX300LC đời 2006. Nhưng chưa có tài liệu. Động cơ Common Rail. Hiện tại là làm một xíu là nó báo đèn Check hình Động cơ. Lúc báo đèn thì động cơ làm là lịm chết máy ạ.
Các cụ chém giúp em mấy phát để em chém cái máy cái ạ.
Cảm ơn các cụ rất nhiều.
View attachment 31494 View attachment 31495 View attachment 31496
https://mail.google.com/mail/u/0/?u...tt&th=14cae8d15c640a68&attid=0.1&disp=safe&zw
Bấm vào ảnh để tải tài liệu.
Chủ thớt chú ý đến cái "Văn hóa đổ xăng" nhá!!!

hoannbk

Tài xế O-H
cuối cùng nó bị gãy cái ống của bơm cao áp. Chủ máy đặt 1 cái bơm cao áp mới về thay là hết báo lỗi gì các cụ ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên