dosan dx140 mất số 3

Vutrieuxmct
Bình luận: 29Lượt xem: 5,023

anhhoang67537

Tài xế O-H
Kiểm tra hộp số đi cụ. 2 bộ côn. Côn to của số 1-2 và côn nhỏ là của số 3.
Trong trường hợp này cụ cũng cần kiểm tra đến điện, áp đi số. Cắm đồng hồ 100kg vào 2 cửa trên hộp số để kiểm tra xem cụ.

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
chào tât các cụ trên diễn đàn . chả là em đang gặp một em dx140 đang bị mất số 3 số 1 và 2 vẫn chạy bình thường cụ nào làm về dòng này rồi hay biết mạch số 3 chạy thế nào chỉ em mới
cụ tìm xung quanh cái khu bình ắc quy có hai con rơ le điện trồng lên nhau kiểm tra xem hai con đó cò sống không có điện đến hai con đó khi thay đổi các số chưa nếu có điện mà vẫn không có số 3 thì tháo nó ra vệ sinh xem thế nào chúc bác thành công

Vutrieuxmct

Tài xế O-H
Kiểm tra hộp số đi cụ. 2 bộ côn. Côn to của số 1-2 và côn nhỏ là của số 3.
Trong trường hợp này cụ cũng cần kiểm tra đến điện, áp đi số. Cắm đồng hồ 100kg vào 2 cửa trên hộp số để kiểm tra xem cụ.
số 1 và 2 vẫn bình thường mà cụ theo em hiểu thì 2 tầng côn đó chỉ là số 1 và 2 thôi còn số 3 thì nó điều khiển góc ngiêng moto chứ cụ ơi

Vutrieuxmct

Tài xế O-H
cụ tìm xung quanh cái khu bình ắc quy có hai con rơ le điện trồng lên nhau kiểm tra xem hai con đó cò sống không có điện đến hai con đó khi thay đổi các số chưa nếu có điện mà vẫn không có số 3 thì tháo nó ra vệ sinh xem thế nào chúc bác thành công
vâng em đã kiểm tra rồi 2 con đó vẫn sống cụ ơi , em đang không biết nó điều khiển số 3 kiểu gì cụ ah . nó bị mất điện con bên ngoài còn con bên trong thì vẫn có điện điều khiển , em bỏ điện con trong cấp điện trực tiếp con ngoài thì nó chạy được số 3 cụ ah còn soo1,2 thì mất . cụ có biết nó điều khiển kiểu gì không tư vấn giúp em mới . em xin cảm ơn

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
vâng em đã kiểm tra rồi 2 con đó vẫn sống cụ ơi , em đang không biết nó điều khiển số 3 kiểu gì cụ ah . nó bị mất điện con bên ngoài còn con bên trong thì vẫn có điện điều khiển , em bỏ điện con trong cấp điện trực tiếp con ngoài thì nó chạy được số 3 cụ ah còn soo1,2 thì mất . cụ có biết nó điều khiển kiểu gì không tư vấn giúp em mới . em xin cảm ơn
số 1 và 2 chung một con số 3 một con nếu không có điện vào con đó thì cụ cứ theo dây dò lại rowle cầu chì công tác đi số ạ

zezo123

Tài xế O-H
nếu e k nhầm số 3 dựa vào áp suất khiển xuống hộp số.

anhhoang67537

Tài xế O-H
e cứ nghĩ nó thay đổi dựa trên độ mở của xuốt để mở số 3 chứ nhỉ

NgoHoangHa

Tài xế O-H
E thấy số 3 chạy được rồi này cụ .cụ kiểm tra lại dây điện từ tay điều khiển số tới van ngoài xem sao

Manh90

Tài xế O-H
Đọc thấy b làm số 3 chạy rồi
Nhưng pai đôi điện role mới dc
B kiểm tra điện trong cabin con role 5 chân nữa la ok

Vutrieuxmct

Tài xế O-H
máy đã chạy ok rồi các cụ ah . cảm ơn các cụ nhiều . em ít làm dòng này lên hơi lungs túng tý . mới đầu nghe chủ máy nói mất số 3 mà em cũng không biết số 3 nó hoạt động thế nào nữa . hóa ra ra là nó mượn áp mở côn để đẩy góc ngiêng của moto về min . còn tầng côn thì nó vân chạy tầng côn số 2

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên