Dream II hay bị hao bình ắc qui

antrungan
Bình luận: 4Lượt xem: 1,837

antrungan

Tài xế O-H
Tình hình là e có con dream 2 la mã hay bị hết bình ắc qui , nghi bình kém e đã thay bình mới nhưng đi được tuần hơn tuần lại yếu phải nạp , nghi cuộn điện e đã thay cuộn điện từ xe khác đang chạy bình thường sang nhưng bệnh vẫn thế , nghi con nạp e cũng đã thay con nạp khác nhưng bệnh tình không thuyên giảm , e làm ô tô lên không rành về 2 bánh lắm các bác đã qua ban này chỉ giúp em với , em bó tay rồi

theanh_79

Tài xế O-H
Nếu đã thay cuộn điện,cùng cục sạc vậy đã đo dòng điện vào bình là bao nhiêu khi ga lớn chưa. Nếu dòng điện trong khoảng 14,4...14,5V thì ko thể do hệ thống cấp. Bình mới thì cũng không có e ngại về ko giữ được nguồn. Kiểm tra dây dẫn xem có bị hở gây thất thoát điện hay không

antrungan

Tài xế O-H
Nếu đã thay cuộn điện,cùng cục sạc vậy đã đo dòng điện vào bình là bao nhiêu khi ga lớn chưa. Nếu dòng điện trong khoảng 14,4...14,5V thì ko thể do hệ thống cấp. Bình mới thì cũng không có e ngại về ko giữ được nguồn. Kiểm tra dây dẫn xem có bị hở gây thất thoát điện hay không
nếu bị do dây dẫn thì hay bị khu nào nhất hả bác

yentanh

Tài xế O-H
Nếu không bị dò dây dẫn thì bác làm cách này xem có ổn không.
Bước 1: Rút giắc vàng mâm điện vào bộ dây điện chính ra
Bước 2 : Câu dây vàng ở dây điện chính mới rút với dây trắng trên mân điện cho gần.
Bước 3: tháo dây vàng vào cục sạc ra. Cục sạc bây giờ chỉ dùng 3 dây thôi.
làm xong bác lấy một bóng pha cũ lắp để thử nhé. nếu cháy bóng pha thì bác kiếm cục sạc sịn lắp vào là ok. sạc rẻ tiền thì dây trắng không điều áp đâu ạ( lúc này điện áp ở dây trắng có thể trên 14v)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên