đứt dây điện ngầm trong ô tô

quanskylove
Bình luận: 22Lượt xem: 3,047

thangoto123

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi là khi dây điện trong ôtô bị đứt thì mình làm thế nào để mò ra đoạn đứt ngầm đó ạ. các bác giúp em vụ này với em khó xử quá :( hic
theo kinh nghiệm của em thì, dây bị đứt thường là :
1) rắc nối bị tháo ra(khi tháo lắp,lắp đặt thêm như lắp thêm khiển cửa chẳng hặn)
2) rắc nối bị mô ve( cái này cụ phải lần theo màu dây để kiểm tra thôi!

antrungan

Tài xế O-H
thường thì nó sẽ đứt ở những chỗ có thể đứt thôi : hay bị di chuyển , rung dật , chịu lực kéo , đẩy , bị tì , bị chuột gặm bị tên khác chơi mình .... những chỗ trong cuộn gen gần nhưng ko bao giờ bị nếu gen bên ngoài chưa bóc băng dính cả nhà sản xuất

angell-auto

Tài xế O-H
đèn thử là dụng cụ không thể thiếu của thợ điện oto. Mình tự chế cũng được mà. Mà chế sao để chọc được vào dây cho thuận tiện mới hay

hoa35ktxd

Tài xế O-H
Em có 1 cái bút dò ở bên ngoài, chỗ nào có điện thì đèn sáng, chỗ nào đứt đèn tắt, em dùng để dò dây trong tường nhà, còn trên xe chắc khó vì dây chạy loằng ngoằng không dò được và điện 1 chiều không dò được.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em có 1 cái bút dò ở bên ngoài, chỗ nào có điện thì đèn sáng, chỗ nào đứt đèn tắt, em dùng để dò dây trong tường nhà, còn trên xe chắc khó vì dây chạy loằng ngoằng không dò được và điện 1 chiều không dò được.
Cái đó cũng hay bác nhỉ, nhưng trên ô tô thì chắc là không được rồi. Cái đó có đắt không, mua ở đâu hở bác?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên