ECU Future Neo FI

D
Bình luận: 10Lượt xem: 4,845

daihoa

Tài xế O-H
mình có 1 động cơ future neo thường và 1 bộ dây điện cả hộp ECU future FI, mình đem bộ dây điện độ vào động cơ thường, nhưng đo VC của ECU sau khi cấp 12V thì VC cũng 12V, như thế là nó die hộp rồi phải không các bác, bác nào biết thì tư vấn giùm nhe!
thanks!

daihoa

Tài xế O-H
mình cũng nghĩ thế, nhưng ko bit sao, lúc đầu nổ ngon, đang nổ, nó tắt máy, kiểm tra lửa ko có, nhưng xang vẫn có, 1 lúc sau, ko có lửa và xăng, đo vc, thấy nó 12v, nên tình hình rất căng thẳng, mà cái ecu honda, nó bé tẹo và 1 khối nên chẳng bit gì bên trong.

bugi

Giữ xe
Nhân viên
Bác nói chân VC là chân gì vậy, chân thứ bao nhiêu trong hộp vậy. Tài liệu của Honda khác với toyota bác ạ. Chứ trong sơ đồ của Future FI không có chân nào gọi là chân VC cả. Bác coi lại nha.

taybaisieuhang

Tài xế O-H
mình cũng nghĩ thế, nhưng ko bit sao, lúc đầu nổ ngon, đang nổ, nó tắt máy, kiểm tra lửa ko có, nhưng xang vẫn có, 1 lúc sau, ko có lửa và xăng, đo vc, thấy nó 12v, nên tình hình rất căng thẳng, mà cái ecu honda, nó bé tẹo và 1 khối nên chẳng bit gì bên trong.

bác die rồi . em nó chịu được điện 5v thôi . bác bắt lên 12v thì em nó chịu ko nổi bứt xô liền . bác mua em mới về thay đi . chúc thành công

doanh_cd08

Tài xế O-H
nếu bác đã kiểm tra đúng chân, đúng mạch mà VC suất ra cảm biến là 12v thì có thể ECU die rùi(có thể bị ngắn mạch trong ECU) . kéo theo đó có thể dẫn đến hỏng 1 số cảm biến bởi chúng được thiết kế với U=5v. tuy nhiên em chỉ có ý kiến vậy thui chứ không chắc chắn. có gì bác tham khảo thêm mọi người nhé.

bugi

Giữ xe
Nhân viên
Theo minh biet thì no chi giao động trong khoảng 4,5V đến 5,25 thôi bạn ơi. Để minh nghiên cứu tài liệu của hãng kỹ hơn rồi trao đổi tiếp nha.

quoctan21081995

Tài xế O-H
mình có 1 động cơ future neo thường và 1 bộ dây điện cả hộp ECU future FI, mình đem bộ dây điện độ vào động cơ thường, nhưng đo VC của ECU sau khi cấp 12V thì VC cũng 12V, như thế là nó die hộp rồi phải không các bác, bác nào biết thì tư vấn giùm nhe!
thanks!
bác có sơ đồ ecu future hk ạ, cho em xin được không bác
quoctan21081995@gmail.com

trexanh135

Tài xế O-H
thanks!
sao em ko hiểu nhỉ VC là gì hả bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên