Đang tải...

Chúc các cụ lái xe vui vẻ và an toàn trên xa lộ O-H!

“Học cho rộng, hỏi cho kỹ, nghĩ cho cẩn thận, phân biệt cho rõ, làm cho hết sức."

Thảo luận chung Faw (ga điện) 4 chân tự tắt máy khi đang chạy

Thảo luận trong 'Sửa chữa ô tô du lịch' bắt đầu bởi UtCao96, 12/1/18.

QUAN TRỌNG: ---->>>> Thông Báo Lịch Trình Cải Tổ Diễn Đàn Đợt 1<<<<---- Chú ý: >>>>> Thông báo đóng toàn bộ khu vực Mô Tô - Xe Máy từ ngày 31/07/2018<<<<<-----Chú ý: >>>>> Nếu không kích hoạt được tài khoản thì nhấp vào đây<<<<<-----Quan trọng: >>>>> Nội quy OTO-HUI năm 2017<<<<<-----

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. UtCao96

UtCao96 Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    99
    Xăng:
    612 lít xăng
    Lời đầu tiên cho em xin được gửi lời chào và lời chúc sức khỏe tới tất cả anh em trên O-H.
    Cả tháng nay em bị 1 con faw hành em vì lỗi cứ chạy bình thường thì nó tự tắt máy không báo lỗi. Do không có máy chẩn đoán nên em mò thì thấy cảm biến cốt máy bị gẫy. em thay xong thì đứng 1 chỗ thì đạp ga lên 2500rpm ngọt ngào, nhưng chạy trên đường khi có tải nó hay tắt máy đột ngột, đề lại thì nổ bình thường. Em vệ sinh mấy jack điện cảm biến thì ngon lành được vài ngày lại bị. Không biết bác nào hay làm dòng này cho em mấy lời khuyên với ạ. Em cảm ơn. Em mới tham gia diễn đàn nên có gì sai xót các bác bỏ qua cho em với ạ.

Đã được đổ xăng bởi Canh MiếuTranVanA.
  2. dienmaylanhoto

dienmaylanhoto Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    376
    Xăng:
    2,334 lít xăng
    Ngu kiến của cháu thì phải có máy chẩn đoán kiẻm tra áp lực dầu áp lực gió . Làm máy điện mà tay k thì khó chôi

Đã được đổ xăng bởi Canh MiếuUtCao96.
  3. UtCao96

UtCao96 Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    99
    Xăng:
    612 lít xăng
    Vâng bác. Nhưng dòng này khoai quá mà máy chẩn đoán giá lại chát. Em mới vào nghề nên chỉ đủ cơm qua ngày thôi bác ạ

Đã được đổ xăng bởi Canh Miếu.
  4. UtCao96

UtCao96 Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    99
    Xăng:
    612 lít xăng
    Nhưng nếu bị dầu hoặc gió thì em nghĩ nó sẽ có hiện tượng gì đó như bị "hụt" rồi mới tắt đàng này nó tắt ngang ko có hiện tượng gì hết ạ

Đã được đổ xăng bởi Canh Miếu.