fiat siena ELX củ khoai, củ đậu các bác giúp em với

B
Bình luận: 5Lượt xem: 1,880

benkyo

Tài xế O-H
xưởng em có con fiat siena ELX bị òa ga, khi khởi động không bật điều hòa thì kim tốc độ vòng tua lên đến 4000 rồi cứ nhảy từ 2000 đến 4000,nhưng khi bật điều hòa thì vòng tua lúc thì lúc thì 1200, lúc thì 1500
em đã kiểm tra van không tải tháo van không tải ra, cắm giắc van không tải vào rồi bật chìa khóa thì van vẫn thò và thụt, chứng tỏ van vẫn tốt, em kiểm tra nguồn của cảm biến vị trí bướm ga,cảm biến map sensor vẫn có, em loay hoay ca ngày mà không ra bệnh, ông chủ nhìn em bằng ánh mắt ghê quá, các đại ca giúp em với huhu

lehuyvu79

Tài xế O-H
Trước tiên bạn hãy làm bệnh ga cao trước đã, bạn kt tất cả các ống hơi cổ hút, van 1 chiều từ nắp máy qua cổ hút xem có bị dính van lọt hơi qua không, sau đó qu đến phần vít chỉnh ga có vặn cao quá không, bước kế tiếp kiểm tra xem van hằng nhiệt rồi nổ máy xem còn hiện tượng ga lớn như bạn nói, nếu còn bạn rút thử giắc cảm biến bướm ga ra xem nó thay đổi như thế nào để có cách sửa chữa. Ở dòng này cảm biến motơ bước hay còn gọi là van không tải hay bị hỏng khiển sai giá trị làm ga to, bạn vệ sinh họng ga sạch sẽ đo tín hiệu ra của van không tải xem đầy đủ không, nếu đầy đủ bạn có thể sử lý van này mượn hoặc thay mới tuỳ bạn. khi xử lý bệnh ga to xong thì bạn mới tính đến ga khi mở máy lạnh xem như thế nào. Bạn nên chú ý đến van không tải hiện nay trên thị trường có nhiều loại nhưng kết cấu đầu van khác nhau vì vậy ban chọn đúng chủng loại nhé.

benkyo

Tài xế O-H
cảm ơn bác để mai em xem thử, vì xưởng của em không có internet nên tối mai em mới báo cáo anh lehuyvu79 được, cảm ơn bác rất nhiều

benkyo

Tài xế O-H
nhất ơi anh không có giắc 3 chân của fiat nên không đọc được, đành phải cho xe chạy lúc nào cũng phải bật điều hòa huhu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên