Ford Focus đổ bệnh

anhkhoa1993
Bình luận: 7Lượt xem: 1,477

haiphuc

Tài xế O-H
Ko kết nối đc hộp ecu là có thể bị toi cái hộp rồi...mà cụ phải ktra tất cả các cầu chì,rơle xem thế nào đã....sau đó hỏi tiếp.

anhkhoa1993

Tài xế O-H
Em kiểm tra qua hết relay cầu chì rồi không vấn đề gì. Bây giờ tìm được sơ đồ lần ra thì nhanh, khổ nỗi không có sơ đồ, bác nào có sơ đồ cho em xin với đau đầu với nó quá

haiphuc

Tài xế O-H
Có sơ đồ thì cụ cũng chẳng làm gì đc...cái quan trọng lg bgiờ ko kết nối đc với ecu thì có sơ đồ điện vẫn là làm mò...cụ chịu khó ktra đo thông mạch vào hộp đi,sau đó cắm cái hộp ecu khác vào thử xem...mà xe mới chưa có hộp để thử thì tốt nhất bảo chủ xe đua vào háng mà ktra...ko làm đc thì đừng tham.đảm bảo cụ ko làm gì đc đâu.

phaocoi

Tài xế O-H
Nếu xe vẫn nổ và vận hành bình thường thì khả năng mất mát cấp cho táp lô thôi cụ tháo góc ghế lái bên phụ kiểm tra coi ! Mà bác dùng cái gì kết nối đọc lỗi ?? IDS của ford hay gscan hay gi ??

anhkhoa1993

Tài xế O-H
Em vừa thử cắm cái hộp bcm khác vào thì ok bác ạ, nếu có sơ đồ thì biết hộp này kết nối tới đâu bác ạ
[MERGETIME="1413166246"][/MERGETIME]
Nếu xe vẫn nổ và vận hành bình thường thì khả năng mất mát cấp cho táp lô thôi cụ tháo góc ghế lái bên phụ kiểm tra coi ! Mà bác dùng cái gì kết nối đọc lỗi ?? IDS của ford hay gscan hay gi ??
IDS bác ạ

nguyenducdai

Tài xế O-H
theo em được biết thì con ford focus 2014 này khá là hiện đại so với các phiên bản trước đó từ hộp số tự động 6cap , ly hợp kép, hệ thống an toàn cũng khá là cao ví dụ như hệ thống tự đõ xe vào bãi đỗ, hệ thống ESP , hệ thống EBD ....bác nên cho vô hãng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên