Ford mondeo 2.0 đời 2004 nước vào buồng đốt

T

thomaydocloi

Khách
em có thay mặt máy con ford mondeo 2.0,đời 2004 thay xong nổ thử 1 hôm thấy ko có hiện tượng gì.ngày hôm sau đề thấy khó.tháo bugi xem thì trong buồng đốt có nước.nhưng lạ là nước không sôi.mong các bác cho ý kiến giúp đỡ

nguyenvannghi

Tài xế O-H
Tui không biết máy bị gì mà bác lại thay gioăng nắp máy, nếu bác thay mà xuất hiện nước trong ngày thứ 2 rồi thì bác hãy xem kỹ quá trình ráp có sai sót không? rồi tính đến các trường hợp khác.

T

thomaydocloi

Khách
bác nói rõ nc nhiều hay ít, bác kiểm tra nhiên liệu với lọc gió chưa?
xe khách đi bj hết nước.thổi gioang.nước ít thôi.loc gió thì mới.nhưng lại có nước ở cả 4 máy chứ.mà khi bị thổi gioang thì khách họ đổ nước vào luôn.ko biết có khỏi bị nứt mặt máy ko.hum trước rà mặt máy thì ko thấy gì

le_minhxm

Tài xế O-H
xe khách đi bj hết nước.thổi gioang.nước ít thôi.loc gió thì mới.nhưng lại có nước ở cả 4 máy chứ.mà khi bị thổi gioang thì khách họ đổ nước vào luôn.ko biết có khỏi bị nứt mặt máy ko.hum trước rà mặt máy thì ko thấy gì
vậy khả năng nứt mặt máy và lốc máy có thể lắm. nếu nứt ngầm và nhỏ thì nhìn sao thấy dc bác. e sợ khi nóng máy vết nứt mới há to ra thì sao. đây là e đóng góp ý kiến các cụ đã dính trường hợp này tư vấn thêm cho bác ý. e cũng xin hóng lấy thêm kinh nghiệm

thanhvu

Tài xế O-H
két nước không sôi, mà có nước vào buồn đốt...đó có phải nước hay là dầu nhớt đã vào buồng đốt của bác rồi đấy

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em có thay mặt máy con ford mondeo 2.0,đời 2004 thay xong nổ thử 1 hôm thấy ko có hiện tượng gì.ngày hôm sau đề thấy khó.tháo bugi xem thì trong buồng đốt có nước.nhưng lạ là nước không sôi.mong các bác cho ý kiến giúp đỡ
Chuyện rò mà nước không sôi là bình thường. Bác cứ xử cái bệnh rò nước đi, đừng lăn tan việc nó không bị sôi. Bác chạy nhiều là sôi

cutydepzai

Tài xế O-H
pac' thao' mat may ra bit het duong nc vao` roi` do? day` nc vao duong nc trong mat may xong rui`pac kiem? tra that ky xem co bi do` ko neu co cach nao` ma` ep' dk hoi vao` nua thi` cang dep.em nghi no bi nut mat thui.chuc pac som giai? quyet xong con em? do' nha@@

T

thomaydocloi

Khách
Bác kiểm tra xem trong nhớt có nước không, e nghĩ có thể nứt ngầm trong mặt quy-lát
trong nhớt ko có nước bác ah
[MERGETIME="1415804392"][/MERGETIME]
pac' thao' mat may ra bit het duong nc vao` roi` do? day` nc vao duong nc trong mat may xong rui`pac kiem? tra that ky xem co bi do` ko neu co cach nao` ma` ep' dk hoi vao` nua thi` cang dep.em nghi no bi nut mat thui.chuc pac som giai? quyet xong con em? do' nha@@
đổ nước thì làm sao biết đc hả bác.em thử rồi.hôm thay gioang xong nổ 4 tiếng thì chẳng có hiện tượng gì.đến sáng mai nổ cũng ko sao.đến ngày thứ 3 thì máy khó nổ.tháo bugi kiểm tra thì thấy có nước trong buồng đốt.

T

thomaydocloi

Khách
đổ nước thì làm sao biết đc hả bác.em thử rồi.hôm thay gioang xong nổ 4 tiếng thì chẳng có hiện tượng gì.đến sáng mai nổ cũng ko sao.đến ngày thứ 3 thì máy khó nổ.tháo bugi kiểm tra thì thấy có nước trong buồng đốt.
[MERGETIME="1415804449"][/MERGETIME]
cụ kiểm tra xem nước mát có bị hao không nếu không bị hảo thì kiểm tra lại nhiên liệu xem
tất nhiên là nước bị hao rồi.hjhj
[MERGETIME="1415804455"][/MERGETIME]
cụ kiểm tra xem nước mát có bị hao không nếu không bị hảo thì kiểm tra lại nhiên liệu xem
[MERGETIME="1415804463"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1415804544"][/MERGETIME]
tất nhiên là hao rồi.hjhj.nước vào buồng đốt rồi ra theo ống xả mà

T

thomaydocloi

Khách
anh kiểm tra xem mặt máy có bị vênh gì không.
ko vênh bác ah.thế mới khó chứ.em đang sợ do máy củ rồi mà minh lại lắp gioang thép.

lathanhtinh

Tài xế O-H

ko vênh bác ah.thế mới khó chứ.em đang sợ do máy củ rồi mà minh lại lắp gioang thép.
Cái mặt máy thế nào nó có bị sủi rỗ không, anh đã đi phay mặt chưa, kiểm tra xem ống nước có cắm nhầm vào đường hơi cổ hút không.

dtdk17

Tài xế O-H
lắp gioăng thép ko đc đâu cụ ạ.cụ phải chựt gioăng thôi.đảm bảo thay gioăng chặt là ok.nhưng với đk là xi lanh ko nứt.các mắt cua ko bị hở hoặc bị mòn và lực xiết đúng kĩ thuật.với lại cụ xem trên cổ hút có đường nước nào chạy qua ko.kt luôn.kt cụ nhé,có gì thông báo cho ae biết

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên