Ford Range 2010 Cần Giúp Đỡ

duongvannghia
Bình luận: 34Lượt xem: 1,729

y2kvybg

Tài xế O-H
e có con xe ford range đời 2010 mắc bệnh sau: xe dang chạy tư nhiên chết máy ,tắt chìa khóa di dề thì lại nổ. e đả kiểm tra giàn kim phun và toàn bộ hệ thông nhien liệu rùi ma vẫn như vậy.cụ nào biêt thì chỉ hộ e vơi .e cảm ơn
Bác kiểm tra van điều lượng SCV chưa ạ?em nghĩ là do van này hoặc bơm có vấn đề dẫn đến không đủ áp suất dàn phun(hình như em này dùng common rail phải không ạ?).bác có thể dùng máy để xem có báo lỗi p1219(SUPPLY PUMP MULFUNCTION) không.nếu báo lỗi đó là do bơm có vấn đề còn không là do van điều lượng.
Em chém chút có gì không phải các bác bỏ qua ạ.

xebo

Tài xế O-H
vậy cụ k đi xe nữa.cụ để xe đỗ tại chỗ,ga lên xem ntn,ga thốc nữa làm lâu và nhiều lần xem xe có chết máy k?kết hợp với xem datal list xem cụ nhé,e nghĩ bệnh này muốn tìm ra nhanh nhất thì nên dựa vào curunt datal,chắc chắn khi xe chết máy sẽ phải có thông số bất thường,và mình hoàn toàn có thể nhận ra,còn nếu k có máy thì buuoocj phải làm theo cách loại trừ dần thôi,mà cũng có thể máy chết là do đi ngoài đường địa hình sóc nên phân cao su gắn giữa bánh đà ve răng cảm biến cơ đang bị rách nên thi thoảng xẽ bị mất tín hiệu trục cơ,xe k báo lỗi nhưng đột ngột chết máy,e cũng găng một con starex như thế này rồi cụ àh.cụ kiểm tra lại cụ nhé

thuyha_hy

Tài xế O-H
nếu bị tụt dầu thì dề lại phải vài cái mơi nổ.theo e cu chỉ kiểm tra diện thoi.so tiếp xúc k tốt khi qúa dòng no ngắt điện.

hoapro

Tài xế O-H
e có con xe ford range đời 2010 mắc bệnh sau: xe dang chạy tư nhiên chết máy ,tắt chìa khóa di dề thì lại nổ. e đả kiểm tra giàn kim phun và toàn bộ hệ thông nhien liệu rùi ma vẫn như vậy.cụ nào biêt thì chỉ hộ e vơi .e cảm ơn
cụ tháo con bulông ơr đáy thùng dầu ra coi thử cái lọc thô ở đó nó có bị tắc ko,good luck for you!

bluesail102

Tài xế O-H
theo ngu ý của tại hạ em này lọc nhiên liệu có vấn đề rùi. có thể lọc nhiên liệu kém đẫn đến lượng dầu qua lọc không đáp ứng đủ nhu cầu của máy nhất là khi leo dốc cần nhiều nhiên liệu hơn. các hạ cần phải lập một ủy ban xem sét mức độ sại phạm của lọc nhiên liệu và kiểm điểm sâu sắc.............. vui tý thôi, bác kiểm tra lọc nhiên liêu, mà tốt nhất là thay nó đi, (nếu có mua ở chợ Hòa Bình thì chọn loại tốt chút nhá). tiện thể xem nhiên liệu có gì bất thường không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên