Ford Ranger không nhả số 1 và R

hanhthuy1990
Bình luận: 2Lượt xem: 959

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Hôm nay có em ranger vào xưởng em có bệnh thế này nhé. Ong khách bảo đi vào đường lầy xe đuối máy bị tắt sau đó gỡ số ra không được, đẩy tới đầy lui mãi mới ra được. em cũng kiểm tra thì nổ máy kéo phanh tay vào số 1 thả côn xe khựng máy sau đó ra số không được(chỉ số 1 và số R). Em đoán bị hỏng bộ đồng tốc rồi nên bảo hạ hộp số kiểm tra nhưng ông khách lại chạy vảo hãng kiểm tra cho chắc ăn. vào đó KTV bảo bị côn và mâm ép phải thay. ông lạu chạy về bảo em tại bị côn. thế mói đau em. theo các bác thì trường hợp này là bị sao các bác?

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Hôm nay có em ranger vào xưởng em có bệnh thế này nhé. Ong khách bảo đi vào đường lầy xe đuối máy bị tắt sau đó gỡ số ra không được, đẩy tới đầy lui mãi mới ra được. em cũng kiểm tra thì nổ máy kéo phanh tay vào số 1 thả côn xe khựng máy sau đó ra số không được(chỉ số 1 và số R). Em đoán bị hỏng bộ đồng tốc rồi nên bảo hạ hộp số kiểm tra nhưng ông khách lại chạy vảo hãng kiểm tra cho chắc ăn. vào đó KTV bảo bị côn và mâm ép phải thay. ông lạu chạy về bảo em tại bị côn. thế mói đau em. theo các bác thì trường hợp này là bị sao các bác?
Thì cứ để thay mâm ép và côn coi hết không, nếu bắt bệnh đúng như Bạn thì thay côn và mâm ép bảo đảm không hết bệnh.

bungati2012

Tài xế O-H
nếu đúng như bác bảo thì em cugnx nghi hỏng bên trong hộp số vì:
nếu bị ở bàn ép và lá côn thì khi tắt máy vẫn có thể ra số vào số bình thường
hiện tượng tắt máy rồi mà không ra số được thì chắc chắn bị dính số ( hoặc cửa đi số đã mòn)nguyên nhân có thể do bác nó là hỏng đồng tốc hoăc do chưa ra số khác hết,thì đã vào số mới nên dính số
nếu ông khack quả quyết thì mình cứ thay,tội vạ đâu ông ấy chịu.
điều lên làm là vừa lòng khacsk mà.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên