Ga điện của pc450-6

H
Bình luận: 8Lượt xem: 1,071

hoangjimy

Tài xế O-H
tình hình là em có làm điện của 1 con pc450-6. ga điện hoạt động tốt, ga nhỏ 750, ga to 2100. có ga tự động. nhưng có 1 hiện tượng mà e không giải thíc được, khi em để ga nho nhất, động vào tay trang thì ga vọt lên 1200.buông tay trang ra thì hồi về 750 ngay. để tự động hay ko đều bị như vậy.em tháo bỏ công tác áp suất thì ko bị nữa. em nghi là tại hộp nhưng mang hộp đó qua lắp cho 400-6 thì không bị hiện tượng đó, để ga nho động vào tay trang ko vù lên 1200 mà có khi bị nghẹt tải ngay.nhờ các bác tư vấn hộ e với

nhathanh

Tài xế O-H
tình hình là em có làm điện của 1 con pc450-6. ga điện hoạt động tốt, ga nhỏ 750, ga to 2100. có ga tự động. nhưng có 1 hiện tượng mà e không giải thíc được, khi em để ga nho nhất, động vào tay trang thì ga vọt lên 1200.buông tay trang ra thì hồi về 750 ngay. để tự động hay ko đều bị như vậy.em tháo bỏ công tác áp suất thì ko bị nữa. em nghi là tại hộp nhưng mang hộp đó qua lắp cho 400-6 thì không bị hiện tượng đó, để ga nho động vào tay trang ko vù lên 1200 mà có khi bị nghẹt tải ngay.nhờ các bác tư vấn hộ e với
Cụ đã kiểm tra dây điện từ công tắc áp suất về hộp chưa vậy?

thaianh

Tài xế O-H
Baybong123 nói
  1. có công tắc áp thấp và công tắc áp cao .cụ nhathanh nói ky hơn đc k cho a e đỡ nghi ngờ
  2. Dòng pc ko có công tắc áp xuất cao CỤ NHÉ ! chỉ có cảm biến áp cao thôi
    1. vào tay trang thì ga vọt lên 1200.buông tay trang ra thì hồi về 750 ngay.
    2. trường hợp này kể ra cũng ít
    3. theo tôi cụ thay thử cảm biến mô tơ ga xem sao?

hoangjimy

Tài xế O-H
EM CŨNG NGI NGỜ DÂY ĐIỆN BỊ CHẬP NÊN ĐẤU RIÊNG DÂY CÔNG TẮC ÁP SUẤT THẤP TỪ HỘP RA NHƯNG VẪN BỊ, MÀ BỊ TẤT CẢ CÁC ĐỘNG TÁC. EM THAY MOTO GA MỚI VÀO CŨNG BỊ, NHƯNG NẾU ĐỂ GA NHỎ NHẤT LÀ 1000 THÌ KHÔNG BỊ.

Nambgcb

Tài xế O-H
Là Pc450-6 E hay K hả bạn? Tôi thấy dòng -6 công tắc áp xuất thấp phải có đến gần chục con mà bạn chạy dây cho tất cả hay sao?

thaianh

Tài xế O-H
thế thì công tắc mềm ở màn hình của cụ bị hỏng lúc nào cũng ở chế độ tự động ko để chế đọ ga điện đc
cụ thử thay cái màn hình khác xem xao !

thaoha

Moderator
khi đưa về chế độ ga cầm chừng tức con fuel control dial về hết thì nó ở mức ga 750v/p chạm tay trang nó lên 1200v/p cụ ktra như hình dưới

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên